พอดีผมซื้อคอมประกอบมาคับ ก็สั้งเขาประกอบนี่แหละคับ อยากให้พี่ๆที่เก่งๆ มาดูหน่อยว่าดีหรือป่าวคับ
1.CPU= Intel Core 2 Duo E 4600@ 2.40GHz
2.RAM= Kington 1Gx2
3.M.Board= ASUS Model=P5G-MX
4.VGA= nVidia GeForce 9600GT ( AC )
5.HDD= Seagate SATA 250 G
6.Monitor= Samsung 932B plus 19"

อยากให้พี่ๆดูหน่อยคับว่าต้องปรับเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรหรือป่าว แต่ผมอยากถามว่าถ้าผมจะเพิ่มแรมเป็น 4 G มันจะเป็นไรหรือป่าวคับ เพราะตอนนี้ผมใช้ Vista อยู่ และอยากถามว่าทำไมเวลาโอนถ่ายข้อมูลผ่านสาย USB ทำไมมันช้าจังคับ ให้ความรู้หน่อยนะคับ อยากรู้ว่าสเปกนี้มันดีหรือป่าว ต้องเพิ่มหรือเปลี่ยนอะไรไหม กรุณาตอบด้วยนะคับ เออ!!!ลืมไป สเปกนี้ผมสั้งจัดมาประมาณ 5 เดือนได้นะคับ ตอนนั้นราคารวมแล้วก็ 25,000 ต้นๆคับ และอีกอย่างคับการ์ดจอที่ใส่ให้ผมมาก็ไม่ตรงคับ ที่สั่งไว้คือ 9600 GT( OC ) แต่ที่ใส่มาเป็นตัว 9600 GT( AC )มันต่างกันป่าวคับและมันแพงไปหรือป่าวคับ แล้วราคานี้มันจะเปรียบเทียบกับสเปกอื่นได้อีกไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับที่ตอบปัญหาของผม