Announcement

Collapse
No announcement yet.

Raid 0 มีปัญหาครับ มีภาพด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Raid 0 มีปัญหาครับ มีภาพด้วย

แบบนี้ควรแก้ไขอย่างไรครับมีวิธีไหม หรือว่าสายขข้างในมันหลุด ขอบคุณครับ

มันบอก drive ใน วอลุม raid 0 กำลังล้มเหลว
    Last edited by McCLoY; 12 Feb 2007, 16:52:44.

เหอะๆ ต้องทำ RAID ไหม่อะครับ

Comment

ผมก็มือใหม่หัด Raid ครับ ว่าแต่ Raid 0 มีปัญหามันไม่เสียเหรอครับ? รีบแก้ไขดีกว่านะ
      ไม่งั้นถ้าไมถือและกลัวจะ่เสีย ยกเลิกต่อ Raid มาใช้การต่อพ่วงธรรมดาไปก่อนดีกว่าครับ

รอท่านผู้รู้จริงๆ มาแนะนำดีกว่าฮะ ผมกะ Raid 1 EXP สัปดาห์ , Win XP 3-4 สัปดาห์ เองง่ะ

ขออภัยที่ผมมันโง่ และอ่อนประสบการณ์ จริงๆ สำหรับ โจทย์ นี้นะครับ หาทางแก้ไข ได้ไวๆ นะครับ
      ขอ เป็นกำลังใจช่วยอีกแรง

Comment

ผมทำได้แระครับ คือต้องเข้าโปรแกรม raid matrix แล้วไป คลิกขวา แล้วเลือกอะๆไรไม่รู้ มันก็หายปรกติแระครับ

Comment

Working...
        X