Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA 3.0 จะมาใน 2009

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ssd ยังเป็น 2.0 กันอยู่เลย -_-'

Comment

มันจะเร็วเหรอครับ -*-

Comment

สนับสนุน ssd ครับ เร็ว+ประหยัดไฟ+เงียบ+เล็ก+เบา+บาง..... เฮ้ยยยย จะ+ไปหาไรนักฟร่ะ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ผมว่าจนบัดนี้ผมยังมองไม่ออกว่า 2 เร็วกว่า 1 ถ้าไม่วัดกับโปรแกรม Benchmark

Comment

มองแล้วก็ยังไม่แยกความแตกต่างเลย เลนดี แต่ไม่มีรถวิ่ง เต็มเลน

Comment

เพิ่มความกว้างของช่องส่งข้อมูลเอง

Comment

เร็วกว่าแน่ครับ ลองคิดดูว่าส่งข้อมูลเร็ว ใช้ระบบทำนายข้อมูลเอามาเก็บไว้ที่แคชของฮาร์ดดิสก์ แม้จะวิ่งแค่ 7200 รอบก็คงทำให้การโหลดข้อมูลเร็วขึ้นแน่ๆ

Comment

ถึงแม้ Transfer rate จะเพิ่มขึ้น แต่ seek time ที่ใช้ยังเท่าเดิม ข้อมูลที่อ่านได้ก็คงจะยังช้ากว่าที่จะส่งได้อยู่ดีครับ

ประมาณว่ามีถนนให้ Ferrari วิ่งได้สบาย แต่ดันมี Benz C class ธรรมดาที่ไม่ใ่ช่ C63 AMG

7200 รอบคงเห็นไม่ชัด แต่ถ้า 10000 รอบเหมื่อน Raptor หรือ 15000 รอบเหมื่อน SAS นี้รับรองครับ

Comment

SSD ต้อนนี้อินเทลก็วิ่งอยู่ 25x เอง แต่ไม่นานน่าจะถึงนะ 300
                    แต่ต้อนนี้ Sata 2 ยังวิ่งไม่เต็มเลยคุณพี่ มันเรื่องของอณาคตนนะผมว่า

Comment

Working...
                    X