Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆ คอมก็restart เอง เปิดได้สัก 10กว่านาทีเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆ คอมก็restart เอง เปิดได้สัก 10กว่านาทีเองครับ

เปิดเครื่องมาได้สัก 10นาที อยู่ๆ ก็ รีเอง เป็นบ่อยมาก ไม่ได้ทำไรด้วยแค่ดูเวปไม่กี่เวป (เพิ้งซื้อได้2วัน เป็นที่ windows รึเปล่าครับ)

spec นะครับ

OS - XP 32bit
    e8500
    9800gtx+ superclock
    ram a-data 4gb
    MSI-neo3
    icute tita 650w
    Seagate 500g

ไม่ได้ oc ใดๆ ทั้งสิ้นครับ

ลองถอดแรมออก แถวนึง แล้วใช้งานดูอาจหาย

Comment

อาจจะเป็นได้หลายสาเหตุคับ

อาจเป็นที่วินโดว์ไม่ครบ

หรือเป็นที่เครื่องร้อนเกินไป

หรือไม่งั้นก็ลืม format disk

ให้ครบทุกไดว์หลังลงวินโวด์ใหม่ๆ คับ

หรือไม่ก้อไปเซ็ตเวลาปิดเครื่องไว้

นอกจากนี้ก้อไม่รู้แล้วอะคับ เหอๆๆๆ

Comment

เวลาไฟไหม้ตำรวจสัณนิฐานเบื้องต้นว่าไฟฟ้าลัดวงจรแล้วค่อยมาสืบสวนหาสาเหตุอีกที่หลัง
        เวลาคอมพิวเตอร์งอแงแฮงค์ให้สัณนิฐานเบื้องต้นว่าโดน Virus
        ----------------------------
        แนะนำเวบบิทครับสนใจเล่นบิทสมัคเลย
        http://www.thailandtorrent.com/regis...b2f7d6642c3b6/

Comment

เพราะไวรัส น่าจะเป็นไปได้
          2.วินโดว์ที่ใช้

Comment

รองดูความร้อนด้วยนะครับว่ากี่องศา

Comment

รีสทาร์ตเอง แบบ ไม่ขึ้นจอฟ้า อาจจะเป็นที่วินโด้ ก้อได้นะ

Comment

ความร้อนอยู่ที่ 40 - 55 องศา ครับ

รีสทาร์ต แบบไม่ขึ้นจอฟ้าใช่ครับ เดี๋ยวจะลองลงวินโดว์ใหม่ดู ลืมบอกไป ว่ามันเริ่มเป็นตอน uninstall antivirus -nod ออกอะครับ ไม่รู้จะเกี่ยกันไหม

Comment

44-55 ผมว่ามันไม่ร้อนนะปกติ
                  ถ้าไม่ขึ้นจอฟ้า คิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับแรม ลองดูวินโด้อะครับ เห็นว่าลบ NOD ออก
                  พวก Register อาจจะติดออกไปด้วย

Comment

เช็ค พวกฮาร์ดแวร์ครับ - เครื่องรีเพื่อป้องกันอุปกรณ์เสีย

ถ้าไม่ใช่

ดูที่ OS และ Software ล่ะครับ

Comment

Working...
                    X