Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเดรท BIOS เครื่อง Notebook MSI แล้ว boot ไม่ได้ ทำอย่างไร ซ่อมที่ไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดรท BIOS เครื่อง Notebook MSI แล้ว boot ไม่ได้ ทำอย่างไร ซ่อมที่ไหนดีครับ

อัพเดรท BIOS เครื่อง Notebook MSI แล้ว boot ไม่ได้ ทำอย่างไร ซ่อมที่ไหนดีครับ
    และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

อาการตอนนี้คือ เปิดปุ่ม power ไฟติด , พัดลมทำงาน แต่ภาพไม่ขึ้นจอครับ
    (ส่วนก่อนหน้าที่จะอัพเดรทนี้เป็น BIOS รุ่นเก่า ใช้งานปกติดีครับ)
    ระหว่างอัพเดรท BIOS พอโหลดครบ แล้วมันก็ reboot เองครับ
    แต่พอจะ boot มาอีกรอบ จอก็ไม่ขึ้นภาพครับ

Notebook MSI รุ่น GS70 2OD - 019TH ครับ

แฟลตกลับเหมือนเดิมครับ ส่ง MSI ฟอจูนได้ ค่าบริการประมาณ 800 - 1200 บาทไทย

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
      แฟลตกลับเหมือนเดิมครับ ส่ง MSI ฟอจูนได้ ค่าบริการประมาณ 800 - 1200 บาทไทย

Comment

ถ้าหมดประกันแล้ว ผมเคยเอา MSI GX640 ไปให้ร้านที่พันธ์ุทิพย์ยกชิปมาแฟลชใหม่ครับ ค่าเสียหาย 700 บาทครับ เตรียมไฟล์ไบออสที่ใช้ได้ไปด้วยครับ

Comment

Originally posted by cupidnior View Post
          ถ้าหมดประกันแล้ว ผมเคยเอา MSI GX640 ไปให้ร้านที่พันธ์ุทิพย์ยกชิปมาแฟลชใหม่ครับ ค่าเสียหาย 700 บาทครับ เตรียมไฟล์ไบออสที่ใช้ได้ไปด้วยครับ
          ขอบคุณครับ เดี๋ยววันพรุ่งนี้ยกเครื่องไปลองหาซ่อมดูครับ

Comment

ส่งซ่อมร้านในพันธุ์ทิพย์แล้วครับ เสียค่าซ่อมไป 1000 สำหรับยกชิฟไบออสใหม่และอัพเกรดเวอร์ชั่นเป็นรุ่นใหม่ครับ
            (ถ้าเอาไปยกชิฟใหม่อย่างเดียวและได้ไบออสเวอร์ชั่นเก่ากลับมา ค่าซ่อม 700 ครับ)

Comment

Working...
            X