Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปิดเครื่องมาแล้ว ภาพเปนสีแปลกๆทั้งจอเปนเพราะอะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปิดเครื่องมาแล้ว ภาพเปนสีแปลกๆทั้งจอเปนเพราะอะไรครับ?

วันนี้ตื่นเช้ามาเปิดเครื่อง ตกใจครับนึกว่าจอพังเปิดเครื่องมาแล้ว ภาพเปนสีแดงๆ ส้มๆ ลวดลายเตมจอเลยครับ งงมากๆ ผมก็นึกว่าจอไปเกิดแล้วเหรอไง ไปกดตรงปุ่มเมนู ปรากฏว่า ปุ่มเมนูก็ไม่เปนสีเพี้ยนนี่นา

ผมก็เลยคิดว่าคงไม่ใช่จอ อ่ะนะครับ
    แต่พอปิดเครื่องเปิดใหม่ก็หายครับ

งง ไปพักนึงครับ (ผมไปขยับการ์ดจอนิดนึง)

ผมเดาๆ ว่าการ์ดจอมั้งครับ (ใชป่าวหว่า)

แต่ตอนนี้ก็ปกติดีแล้วอ่ะคับ (งงวุ้ย เมื่อเช้าเปนไร คอม งอแงเฉยเลย -*-)
    (ไม่รู้เป็นเพราะเคสผมรูน๊อตผมขันจนหลวมป่าวเลยทำให้การ์ดจอไม่แน่นอ่ะครับ)

เป็นไปได้ครับ สายอาจจะไม่แน่น ก็มีส่วน

Comment

ถ้าตัวการ์ดจอไม่เสีย สังเกตจากตัวคาปาซิเตอร์มันบวมๆน่ะ ก็ตรงที่เสียบมีสนิมครับ ลองถอดมาเอายางลบขัดสักหน่อยก็น่าจะหายครับ

Comment

สายไม่ ไม่ก็ แน่นสายขาดใน ครับ

Comment

ใส่การ์ด ไม่ตรงครับ แบบบนี้ ผมเคยเจอและ เวลาซ่อม

Comment

มีแม่เหล็กอยู่แถวๆนั่นรึเปล่าคับ

Comment

Working...
            X