Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนทดแรมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนทดแรมหน่อยคับ

ตามหัวข้อเลยคับ ผมทดแรมไม่เป็น

เหนบอก 1:1 งงคับช่วยอธิบายอย่างละเอียด

คือให้ บัส cpu กับ บัสแรม วิ่งเท่ากันอะครับ งงไหม

Comment

Originally posted by noom4477 View Post
      คือให้ บัส cpu กับ บัสแรม วิ่งเท่ากันอะครับ งงไหม
      แล้วมันจะช่วนให้การประมวลผลของเครื่องเราเร็วขึ้นยังไงอ่ะคับ

cpu ผมวิ่งที่ 333 เอง แต่ bus ram เดิมคือ 800 จะให้ปรับลงมาเหลือ 333 หลอคับ

หรือผมเข้าใจอะไรผิด

Comment

ไม่รู้ช่วยดัน

Comment

อธิบายไม่ถูกง่ะ

อยากจะบอกแต่กลั่นมาเปนคำพูดไม่ได้ เฮ้อเซงตัวเอง

ประมาณว่า ปรับบัสแรมลงมาให้น้อยที่สุดอะครับ คือ 1:1

แต่มันก้จะมีหลายระดับเหมือนกัน 1:1 , 3:4 , 4:5 , 5:6 .... ประมาณนี้พอจะรุ้เรื่องมั้ยอ่า

เช่นตอนนี้คุณอยู่ที่ 800 ก็ลดมันลงมาให้มันน้อยลงกว่าค่าเดิม ทีนี้คุณก็จะดันบัส CPU ได้สูงขึ้น

เพราะค่าบัสแรม จะ ขยับไปพร้อม ๆ กับ บัสของ CPU

ได้เรื่องแล้วก้ บรรเลงเลย

มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับคุณภาพของอุปกรณ์ของคุณเช่นบอร์ดและ CPU และ แรม (ทั้งเครื่องเลยว่าง่าย ๆ ) ของคุณ งิ งิ

ผิดถูกขออภัยเด้อ
          Last edited by monkeypond; 7 Dec 2008, 21:01:28.

Comment

ตามนั้นๆ

Comment

Working...
            X