Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมตัวคุณผมมันเด้งขึ้นๆลงๆ ทำไงถึงหายหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมตัวคุณผมมันเด้งขึ้นๆลงๆ ทำไงถึงหายหรอครับ?

ผมเพิ่งลง Vista SP1 ใหม่ แล้วจา OVC อ่ะครับ แต่พอทำเส็ด ตัวคุณมันเด้งขึ้นๆ ลงๆ ต้องแก้ที่ตรงไหนหรอครับ สเป็คตามลายเซนเลยง้าบ

ผมมือใหม่มากๆกับการ OVCน้ะคร้าบอย่าว่าผมน้ะครับ
    อยากให้หลายๆท่านช่วยแนะนำ สเต็ปดีๆ ด้วยอ่ะครับ ว่า ค่านี้ควรเท่าไหร่รัยเงี้ย เพราะ หลังจากที่อ่าน Article Reviews ของคุณ StrangerS แล้วแบบว่า แรงเกิ้นนนน เอาแค่แบบว่าเล่นเกมพริ้วๆ ใช้ทำงานพริ้วๆ ไม่ถึงขนาดว่าต้องแตะสี่ก้อได้ครับ สามปลายๆ พอ แนะนำผมด้วยน้ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบ

เอ้อแล้วไอ้โปแกม EPU-6 Engine มันคืออารัยอ่ะครับ มันขึ้นมาเตือนว่า EPU-6 Engine Cannot run under ocerclocking mode.Please reboot the system to clear the setting of TurboV or turn off overclock mode in BIOS อะครับ

แล้วการที่ตัวคุณมันเด้งขึ้นๆลงๆ นี่มีผลเสียอารัยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

เอาบอร์ดมาให้ผมดีกว่า

EPU6เป็น ตัวประหยัดพลังงานครับ ต้องรีมาเป็นค่าเดิม(ไม่oc) ก่อนถึงจะใช้ได้ครับ

Comment

อ่าขอบคุณคับบบบบตอบได้รวดเร็วยิ่ง

Comment

ระบบประหยัดพลังงานเฉยๆ ตัวคูณ ขึ้นๆลงๆ

แหม i7 เชียว core 4 Threads 8

Comment

ง่าม้ะมีคนตอบ

Comment

ดันอีกที

Comment

โห...แรงไม่พอเหรอครับ ฮิฮิ ประหยัดพลังงานน่ะดีแล้วครับ ฮิฮิ

Comment

ขึ้นๆลงๆ ก็ C1E

Comment

เอาไว้เพื่อภายภาคหน้าน่ะคร้าบบบ

Comment

ยึย ม้ะมีคนตอบ- -

Comment

ปิด C1E ใน BIOS ครับ

EPU-6 Engine รู้สึกว่าต้องเปิดใน BIOS ด้วยมั้ง ไม่แน่ใจไม่เคยใช้ แต่มัจะปรับเป็นโปรไฟล์ความเร็วลักษณะแบบการเข้าเกียร์รถอ่ะครับ
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

เห็น CPU เเล้วอิจฉาจริง ๆ

Comment

Working...
                        X