overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: คนที่รับเรคมของต่างๆเค้าไม่ขาดทุนหรอครับ

OverclockZone Member

Default คนที่รับเรคมของต่างๆเค้าไม่ขาดทุนหรอครับ

คนที่รับเครมของต่างๆเค้าไม่ขาดทุนหรอครับ

สงสัยอะครับ ของที่รับมาเอาไปจำนำหรอครับ - -"

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ราคาอุปกรณ์คอมฯที่เราซื้อกันอยู่ทุกวันเนี่ย เขารวมค่าประกันไปแล้วครับ ไม่ได้รับประกันฟรีๆ

ของเสียเขาจะเอาไปซ่อมแล้วก็ขายเป็นของมือสองที่ผ่านการซ่อมไป

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

หาร 3 ยังไม่เกินราคาทุนเลยครับ
    ไม่ต้องห่วงว่าเขาจะขาดทุน

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

โห้ แพงจริงๆ

หึหึ

OverclockZone Member stbuster's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    หาร 3 ยังไม่เกินราคาทุนเลยครับ
    ไม่ต้องห่วงว่าเขาจะขาดทุน
    จริงหรอคะ
    หน้าเลือดจัง

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

การ์ดจอ 8800GT ต้นทุกประมาณ + ทรานซิสเตอร์เเล้วประมาณ 300 บาทสำหรับค่าวัตถุดิบส่วนค่า อื่น ๆ 600 บาทครับ ต่อ 1 อัน สำหรับค่าสมองขายไ้ด้หลายตัวก็จะได้ทดเเทนอยู่เเล้วครับ

ไม่ต้องกลัวว่าจะขาดทุนหรอกครับ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

9800gx2 ราคา 16000 ล้างสต๊อคทีเหลือ 5960 คิดดู ว่ากำไรมันขนาดไหนอ่ะ อิอิ
    ขายราคาเก่าใบเดียวซื้อราคา ล้างสต๊อคได้เกือบ3ใบ ถ้าไม่ลดราคาเคลมยังไงก็คุ้ม

OverclockZone Member umic2000's Avatar
    Leningrad , CCCP

ไม่มีทางขาดทุนแน่นอน สมมุติคุณซื้อของมาจากที่อื่นแต่มาเคลมที่ร้าน A ร้าน A ก็ต้องเก็บค่าเคลมคุณด้วยครับ ถือว่าเป็นค่าบริการให้ แต่ถ้าถึงขั้นส่งเคลมในกรุงเทพฯด้วย แบบนี้ค่าขนส่งคุณออกเองนะครับไม่ใช่ร้านออก ร้านมีหน้าที่แค่ทำเรื่องเคลม แพ็คของ และติดต่อให้คุณเท่านั้น

ขอบคุณครับ บางคนเค้าบอกเอาไปจำนำดีกว่าเอาไปเคลม มันงงตรงนี้แหละ - -"

การ์ดจอหนึ่งตัว มันเท่ากับ ซื้อข้าวสารหอมมะลิอย่างดี กินได้เป็นอาทิตย์ เลยนะครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

Quote Originally Posted by bunyawat View Post
    การ์ดจอ 8800GT ต้นทุกประมาณ + ทรานซิสเตอร์เเล้วประมาณ 300 บาทสำหรับค่าวัตถุดิบส่วนค่า อื่น ๆ 600 บาทครับ ต่อ 1 อัน สำหรับค่าสมองขายไ้ด้หลายตัวก็จะได้ทดเเทนอยู่เเล้วครับ

ไม่ต้องกลัวว่าจะขาดทุนหรอกครับ
    คิดง่ายไปครับ ไม่คิดถึงบ้างเหรอครับว่า กว่าจะออกมาเป็น GPU CPU Chip แต่ละตัวต้องผ่านกระบวณการใดบ้าง 600 บาทก็หายไปละ เขาไม่ได้จับเรียงกันเฉย ๆ นะครับ วงจรแต่ละวงจรต้องผ่านการร่างการคิดมาเท่าไร ต้องระดมหัวกะทิมานั่งคิดกันกี่หัว บรรดาหัวกระทิไม่ได้รับเงินเดือนอยู่ที่หมื่นแน่นอน
    การเคลมมันก็เคลมกันเป็นทอด ๆ ไป ไม่ใช่ว่าดิลเลอร์จะรับผิดชอบรายเดียว เช่น ผมเคลมร้าน A ที่ซื้อมา ร้าน A ก็ส่งเคลมบริษัทต่อบริษัทก็ส่งต่อ ร้าน A ก็ไม่ได้รับผิดชอบค่าใช้จ่าย นอกเหนือจากค่าขนส่ง ซึ่งถ้าคิดจากผลกำไรหักล้างกัน มันก้จิ๊บ ๆ เผลอ ๆ ส่งเข้าโรงงานที่ผลิต บางตัวอาจจะคืนสภาพมาปล่อยใหม่ได้ด้วยซ้ำไป เช่น GPU เสียก็เปลี่ยน GPU เอามาขายต่อ ( อันหลัง ๆ ผมเดานะ )

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

แง่ว ซ้ำ

Bookmarks

Bookmarks