Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามอาการ สัญญาณอินเตอร์เน็ตหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามอาการ สัญญาณอินเตอร์เน็ตหาย

ผมใช้ PC ใช้ Adapter wifi ของ TPlink WN727N รับสัญญาณ ต่อได้ปกติ

แต่พอเล่นเน็ตไปสักพัก ประมาน 15 - 20 นาที ตัวสัญญาณอินเตอร์เน็ตจะหายไปเอง เปิดเว็บจะขึ้น no internet connetion
    ต้องทำการกด disconnet แล้ว connet wifi ใหม่อยู่ทุกครั้ง

เอา Adapter ไปเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ใหม่แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

Spec
    I3-6100
    Mainboard H110M-DS2-CF
    Ram DDR4 8GB
    Zotac GTX 960 amp 4gb
    PSU Corsair VS550w

Windows อาจจะมีปัญหานะ
    ลอง Windows ใหม่ดู

Comment

ผมใช้ สายแลน ไม่เป็นพอ ใช้ Adapter wifi ถึงเป็นอะครับ

Comment

ลองเสียบผ่านสายที่มันให้มาดูครับ ถ้า ได้ แสดงว่า ช่องเสียบ ลึกไป ลอง ดึงออกมาหน่อย ผมเคยเจออยู่ครับอาการนี้ ตัวเดียวกันเลย เหมือน มันทำมาไม่พอดี

Comment

ลองเสียบสายที่ให้มาละครับ ก็ยังเป็นอยู่ครับ

Comment

หรือเป็นที่ mainboard ผมเสีย หรือปล่าวครับ แต่ผมลองเสียบใช้ทั้งด้านหน้าและด้านหลังก็ยังเป็นครับ คือผมหาสาเหตุไม่ได้เลยครับ

Comment

ลองตั้งแบบในรูปดูครับ
              Attached Files

Comment

เดี๋ยวผมกลับบ้านแล้วไปลองก่อนครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by magff View Post
                  ลองตั้งแบบในรูปดูครับ
                  ลองแล้วครับก็ยังเป็นอยู่เลยครับ มีวิธีอื่นปล่าวครับ

Comment

รบกวนหน่อยครับ

ผม Format เครื่องแล้วครับ ก็ยังเป็นอาการเดิมอยู่ครับ

ผมควรทำยังไงครับ

Comment

ล่องเปลี่ยนช่องเสียบบ้างยังครับ
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

Router ใช้ของอะไร

Comment

Originally posted by tor_Za View Post
                          ล่องเปลี่ยนช่องเสียบบ้างยังครับ
                          เปลี่ยนทั้งหน้าทั้งหลัง แล้วครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                            Router ใช้ของอะไร
                            Cisco ที่แถมมากับของ True ที่มีสอง เสา อะครับ

Comment

Originally posted by noonmac View Post
                              Cisco ที่แถมมากับของ True ที่มีสอง เสา อะครับ
                              ต้องลองหาเราเตอร์มาเปลี่ยนลองดูครับ

Comment

Working...
                              X