overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ช่วยทีครับ จ่ายค่าเนต2Mbps เพื่อมาเล่นเกม แต่กลับโดน Block

OverclockZone Member

Default ช่วยทีครับ จ่ายค่าเนต2Mbps เพื่อมาเล่นเกม แต่กลับโดน Block

อุตส่าห์จ่ายเงินไปแต่กลับโดน block ไม่ให้เล่นเกมออนไลท์ซะงั้น แถมเปิดโหลดแบบ Direct ก็โดน Block จนเหลือแค่ 13Kbps จะแก้Block ยังไงหรอครับ รู้สึกเซ็งมากๆ จ่ายเงินในราคา2Mbps เพิ่อเล่นแค่เว็บธรรมดา มันช่างคุ้มจริงๆ

PS. ถ้าจะบอกว่า ให้เปลี่ยนที่พัก เนต / เลิกเล่นเกม กรุณาอย่าตอบนะครับ มันเป็นสิทธิของผม ตอนผมจ่ายเงินไม่มีบอกเลยว่าBlock โน่น Block นี่ Block bit ยังพอว่า ผมเข้าใจ แต่Block เกม Block direct download นี่สิ มันเกินไปสำหรับผม

Status : อารมย์เสียมากๆ เงินโผมมมมมมมมมมม T-T
    Last edited by makeithard; 5 Dec 2008 at 15:41:12.

งั้นก็คุยกะเจ้าของหอครับ
    หอผมไม่ได้บล็อคอะไรเลย
    มีคนโหลดบิทจนเล่นอะไรไม่ได้ มาอยู่ด้วยกันมั้ยล่ะ เรวดี ซอย 8 อิ อิ
    อย่าโกรธกันนะ ไม่รู้ทางช่วยจริงๆ
    บล็อคบิทก็ไม่น่าจะบล็อคเกมส์เลย
    ทางหอต้องเล่นเนทสัก 3 เส้นครับ
    1.เกมส์
    2.บิท
    3.อินเตอร์เนต
    ไม่งั้นก็ต้องทำใจ http หรือเล่นเวปอย่างเดียวปายยย

OverclockZone Member Redmachine's Avatar
    บางเขน-รามอินทรา

มันก็เกินไปนิดนึงที่บล็อคเกมหรือDirect dowload ลองคุยกะเจ้าของหอดูครับเพราะเล่นเกมออนไลน์เนี่่ยมันไม่ได้กินแบนวิธอะไรมากมาย

OverclockZone Member tack77's Avatar

จ่ายเยอะขนาดนั้น น่าจะได้สายส่วนตัวนะครับ ไม่น่าได้แชร์เน็ตเลย
    คงต้องไปคุยกับเจ้าของแล้วละครับแบบนี้

โทร 1300

ไม่ได้อยู่หออ่ะครับ อยู่คอนโดที่เมืองทอง รู้สึกเซงมากๆเลย เล่นได้แค่2เกมคือ Navy Field กับ Pangya อันโด่งดังของเมืองไทย(สงสัยเกมนี้เจ้าของคงเล่น) เซงจริงๆๆๆๆๆๆ T-T

OverclockZone Member LineBacker's Avatar

คอนโด ก็ขอโทรสับ สิครับ
    แล้วค่อยไปขอ Adsl อีกที

OverclockZone Member arito's Avatar

อยู่คอนโด ก็ ขอสายส่วนตัวเลยคับ

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

>.< ของผม 512MB ( D 50kbps U 30kbps ) เดือนละตั้ง 400 บาท

ทางแก้ ก็คือลองคุยกะเจ้าของหอครับ ถามถึงสาเหตุว่าทำไมถึงบล๊อกไว้ แล้วขอปลดได้ไหม
    ถ้าได้คำตอบไม่ดี ก็ทำใจครับ ( ถ้ามีใช้ขั้นต่ำกี่เดือนๆ อันนี้ก็เศร้ากันไปครับ )

ท่านที่บอกว่าให้ขอสายส่วนตัว+adsl ก็น่าสน แต่ผมอยากใช้wi-fi ของที่นี่ เพราะสัญญาณมันกระจายแทบจะทุกที่ในเมืองทองเลย แบบว่าสะดวกสบายดี แต่ก็นะ สงสัยคงต้องเลือกสักอย่าง T-T
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ ^-^

OverclockZone Member adisorn_unsuk's Avatar

ยอมจ่ายเพิ่มอีกนิด เช่า proxy มาใช้ครับ เดือนละ 150 บาท

Bookmarks

Bookmarks