Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ ถ้าเราซื้อของมือ2จากในบอร์ดไป เราจะเทสร้านไหนในพันทิพได้บ้างอะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ ถ้าเราซื้อของมือ2จากในบอร์ดไป เราจะเทสร้านไหนในพันทิพได้บ้างอะคะ

ถ้าเราซื้อของจากในบอร์ดนี้ไป
    แล้วอยากจะเทสของว่าใช้ได้หรือป่าว ที่พันทิพ
    จะเทสที่ร้านไหนได้บ้างอะคะ
    เทสกับร้านที่อยู่ในประกัน ได้มั้ยคะ

เทสเองก็ได้นิครับ
    หรือหาร้านมือสอง อาจจ้างเค้า เพราะไม่มีส่วนได้เสียกัน
    คงไม่มีร้านไหนเทสให้ นอกจากรู้จักเป็นการส่วนตัว
    ทางศูนย์ไม่แน่ใจเค้าจะเทสให้ป่าวนี่ดิ
    หรือจะอ้างว่าของเสีย เทสให้หน่อย อืม..

Comment

ก็อยากเทส ตอนที่รับของ เลยอะค่ะ
      เพราะถ้าสมมุตกลับมาเทสที่บ้านแล้ว มีปัญหา
      เดี๋ยวเค้าก้จะอ้างว่าเรา ไปดัดแปลง ไปทำเสีย เอง ตอนของอยู่กับเค้ายังใช้ได้ปกติ
      อะไรแบบนี้ทำไงอะคะ

Comment

สินค้าคืออะไรครับ

Comment

cpu M/B vga อะไรพวกนี้อะคะ แบบยังมีประกัน
          แต่อยากเทสก่อน ว่าปกติหรือป่าว ก่อนที่จะแยกย้ายกันกลับบ้านอะค่ะ

Comment

นั้นจิเคยคิดเหมือนกันแบบว่า

อาจนัดเจอพันติบ ใช่มะ

แล้วอยากเทสให้รู้

เราว่าก็คงร้านมือสองหรือร้านที่พวกซ่อมอ่ะมั้ง

คงเสียตังค์ให้เค้านิดหน่อย(ไม่รู้เท่าไร)

ให้เค้าเทสให้หน่อย หึหึ

Comment

คือถ้ามีประกันอยู่ ถ้าเสียก็ส่งร้านเคลมได้หนิคับ
              ผมยังเคยเจอเลย
              ซื้อ HDD ในบอร์ดนี้แหละ
              เอามาเครื่องมองไม่เห็นเลย ไม่หมุนด้วย ก็เลยเอาไปเคลม 30นาทีปุ๊บได้ตัวใหม่ ใช้ได้สบายๆ

Comment

ถ้าร้านทั่วๆไป ไม่แน่ใจอะครับว่าเขารับไหม แต่ถ้าของชิ้นนั้นมีประกันอยู่ประกันศูนย์นะ สมุติไปรับที่พันทิพย์ก็เอาไปเช็คที่ ศูนย์ในพันทิย์ก็ได้ครับ เคยทำเช่นนี้เหมือนกันไปสอยการ์ดจอก็เอาไปเทส ถ้าเสียก็เครมมันเลย ฮ่าๆๆ

แต่ถ้าไม่มีประกันศูนย์ ส่วนมากเขาประกันใจให้7วัน เสียภายใน7วันน่าจะคืนเงินให้นะครับ

Comment

Working...
                X