Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันไหนดี? D925 หรือ E6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันไหนดี? D925 หรือ E6300

คือจะทำคอมใหม่อะคับ ทีนี้ก็ส่งสเป็คเครื่องให้พี่ไปดูให้
    แต่พี่เค้าให้เอา D925 บอกความเร็วเท่ากัน ถูกกว่าด้วย

ผมว่าพวกคุณคงบอกให้เอา E6300 อยู่แล้ว แต่ผมอยากรู้เหตุผลอะ
    จะได้เอาไปอ้างได้ เผื่อจะได้ E6300 ^^

เหตุผลก็ สถาปัตยกรรม e6300 มันดีกว่าทำให้ประมวลผลได้เร็วกว่า
    ส่วนหลักฐานก็ผลการทดสอบของคนทั่วโลกไง

Comment

6300 ดีกว่าครับ เร็วกว่า ร้อนน้อยกว่า กินไฟน้อยกว่า

Comment

ครับ ผมก็ว่า e6300 มันก็ดีกว่าอยู่แล้ว -*-
        เถียงกันอยู่เนี่ย สงสัยกว่าจะไอ้อีพอีกนาน -*-

Comment

E6300ครับฟันธง

Comment

งบน้อย D925
            งบเยอะ E6300

Comment

คือจะทำคอมใหม่อะคับ ทีนี้ก็ส่งสเป็คเครื่องให้พี่ไปดูให้
              แต่พี่เค้าให้เอา D925 บอกความเร็วเท่ากัน ถูกกว่าด้วย
              แนะนำ E6300 ครับ

ความเร็วของสัญญาณนาฬิกาเท่ากัน ไม่ได้หมายความว่า ประสิทธิภาพจะเท่ากันครับ

Comment

6300

Comment

6300 ครับ

Comment

D925 มัน 3.0 GHz นิ

6300 มัน 1.86 GHZ อ่านะ

สงสัยพี่คุณสับสนไรซักอย่างแล้วแหละ

Comment

Originally posted by doragung View Post

ผมว่าพวกคุณคงบอกให้เอา E6300 อยู่แล้ว แต่ผมอยากรู้เหตุผลอะ
                      จะได้เอาไปอ้างได้ เผื่อจะได้ E6300 ^^
                      ความเร็วเท่ากันก็จริงไม่เถียงครับ
                      แต่แรงกว่า ตรงคะแนนการทดสอบ ผลเทสต่าง ๆ มากกว่าโขเลย
                      จึงบอกว่า ทำอะไรได้เร็วกว่าได้เกือบเท่าตัวครับ

Comment

6300 อีกแรง

ใช้อยู่ ไม่มีแอร์

อยู่ราวๆ 38-42 องศา ตามภาพอากาศ

ปล.วัดอุณหภูมิจากไบออสอ่ะ คงไม่น่าจะผิดพลาด (กิกาไบ้ DS3)

Comment

E 6300 อีกคน เพราะ PD 9xx ร้อนมากมาย

ผมคนนึงหละที่หลงผิดมาใช้ PD 945 อย่างกะเตาผิงเลยครับ !!!

Comment

ถ้ามีงบ ยังไง E6300 ก็ดีกว่าครับ
                            ความถี่คือการทำงาน ครั้งต่อวินาที เท่านั้นครับ
                            D925 อาจทำงานได้ตั้ง 3พันล้านครั้งต่อวินาทีแต่ว่าแต่ละครั้งทำได้น้อยนิดเหมือนใช้ตะเกียบคีบข้าวกิน
                            E6300 ทำได้แค่ 1พัน800ล้านครั้ง(จริงๆ oc ได้เกิน 3.0GHz อีกนะ) แต่ทำได้ครั้งนึงเยอะมากเหมือนใช้ช้อนโต๊ะตักใส่ปาก
                            ปล.ทั้งหมดเป้นแค่คำพูดเล่นๆที่ผมใช้คุยกับเพื่อนนะครับ(แต่ก้อมีหลักการนะ)

Comment

ถ้าเกิดผมจะไม่เพิ่มตัวระบายความร้อนเลย มันจะลากได้ถึงขนาดไหนอะ

ถ้าลากถึง 3.0 คงร้อนน่าดู(รึเปล่า?)
                              Last edited by doragung; 15 Feb 2007, 21:18:22.

Comment

Working...
                              X