Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนอย่างแรงงงงงง!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนอย่างแรงงงงงง!!!!

sapphire x1650xt ปกติตอน idle 68 องศา แต่ตอนเล่นเกมส์ obivilion วัดจากโปรแกรมไดรเวอร์ ขึ้นถึง 83 องศา วัดจาก riva 76.69 ไม่แน่ใจเลยเอามือไปจับร้อนจี๋เลย จะทำไงดีคับ แล้วอุณหภูมิเท่านี้ปกติอะป่าว แล้วถ้าจะใส่ tide water จะลงถึงเท่าไหร่ หรือมีซิงค์ไหนก็แนะนำหน่อยคับ

เค้าเรียก ร้อน (แรง) ครับ
    ไม่ ดับ/รีสตาร์ส ผมว่าเป็นใช้ได้

Comment

ถ้าใช้งานได้ปกติก็ถือว่าไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
        ถ้าใช้งานได้ปกติก็ถือว่าไม่มีปัญหาครับ

ถูกต้องครับ

Comment

กลัวมันไม่สบายจนไม่อยากอยู่กับเราอ่ะคับ

Comment

ระวังไฟลุกนะครับ ถ้าอุปกรณ์รอบข้างด้อยคุณภาพ

Comment

อุปกรณ์รอบข้างตามลายเซ็นต์คับ แต่พวกพัดลมเดิม ๆ หมด มีหน้าหลังข้างอย่างละตัว

Comment

sapphire x1650xt ของผมตอนซื้อมาใหม่ๆ ไม่คล๊อก 594 MHz idle 56 - 58 องศา ตอนเล่นเกมส์ขึ้นถึง 82 องศา เหมือนกันครับ เสียงพัดลมดังฮือแบบหมุนเต็มที่

ใช้มาเรื่อย ๆ ปัจจุบันคล๊อกเป็น 621 MHz idle 52-56 องศา เล่นเกมส์ขึ้น 72+ องศา เสียงพัดลมปกติ

Comment

ปกติครับ

Comment

ถ้าใช้ MSI RADEON X1650XT จะร้อนมั้ยผมว่าจะหามาใช้ X1300 เอาไม่อยู่แล้ว

Comment

Originally posted by dmsboy View Post
                      sapphire x1650xt ของผมตอนซื้อมาใหม่ๆ ไม่คล๊อก 594 MHz idle 56 - 58 องศา ตอนเล่นเกมส์ขึ้นถึง 82 องศา เหมือนกันครับ เสียงพัดลมดังฮือแบบหมุนเต็มที่

ใช้มาเรื่อย ๆ ปัจจุบันคล๊อกเป็น 621 MHz idle 52-56 องศา เล่นเกมส์ขึ้น 72+ องศา เสียงพัดลมปกติ
                      แล้วไมยิ่งคล็อก อุณหภูมิย่ิงลดอ่ะ รู้งี้คล็อกมั้งดีก่า แต่ผมกลัวของผมร้อนจนพังอ่ะ

Comment

เออ...ทำไมclockแล้วมันร้อนน้อยลงฟะ....

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันครับทำไมอุณหภูมิมันถึงลดลงกว่าตอนแรกที่ซื้อมาใหม่

แต่ที่ร้อนน้อยลงคาดว่าไม่ได้เกี่ยวกับที่ผมคล็อก GPU เพิ่มขึ้นแน่ครับ

Comment

Originally posted by dmsboy View Post
                            ไม่ทราบเหมือนกันครับทำไมอุณหภูมิมันถึงลดลงกว่าตอนแรกที่ซื้อมาใหม่

แต่ที่ร้อนน้อยลงคาดว่าไม่ได้เกี่ยวกับที่ผมคล็อก GPU เพิ่มขึ้นแน่ครับ

ท่านใช้ไรดับร้อนเหรอคับ

Comment

ของผมขนาดเปิดฝาเคสนะเนี่ย แต่ที่ ฟังก์ชั่น 55.5 (ตอนปกตินะคับ ไม่ได้โหลดอะไร)

Comment

Working...
                              X