Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามารถใช้ EVEREST ตรวจ Hardware, Software error ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สามารถใช้ EVEREST ตรวจ Hardware, Software error ได้ไหม

สามารถใช้ EVEREST ตรวจ Hardware, Software error ได้ไหม เมื่อในกรณีที่เกิดอาการจอฟ้า หลังจากการลงเกมๆนึงและไม่สามารถเล่นได้เพราะมีอาการจอฟ้า

โค้ด บลูสกรีน ขาประจำครับ

IRQC_NOT_LESS_OR_EQUAL

STOP 0X0000000A

ไม่ได้หรอกครับ เพราะปัญหาจอฟ้าเกิดจน OS บันทึกไม่ทัน
    ต้องตรวจภายนอกเครื่องเเล้วละครับ

Comment

แล้วจอฟ้าเนี้ย ถ้าเล่นเกมนึงไม่เป้นแต่อีกเกมนึงเป็นมันจะเกี่ยวกับ hardware ไหมครับ และถ้าไม่เกี่ยวมันจะเกี่ยวกับอะไร

Comment

ส่วนมากที่เจอ จอฟ้า แรมนะ ไม่แรมก็ไดร์เวอ อะครับ

Comment

ถ้าเป็นวินโดว์ปรับแต่งโมมาเปลี่ยนเป็นตัวดั้งเดิมก่อนเลยครับ

Comment

window xp sp3 original ครับ โหลดมาเขาบอกไม่แต่อะไรเลย แต่ไม่มี repair งง

เป็นที่แรม แล้วมันเป็นที่แรมแค่เกมเดียวเหรอ เกมอื่นไม่เห็นเป็น

เครื่องผมไม่รู้เป็นไร เจอมา 2 เกมและ จอฟ้า โค้ดเดียวกันเลย 2 เกม NFS CARBON กับ FM2009

ตอน NFS CARBON เนี้ยผมลง window ใหม่เลยก็หาย แต่พอมา FM2009 ลง window ใหม่แล้วก็ไม่หาย

ถึงขนาด ล้าง HDD ทั้งลูก ก็ยังเหมือนเดิม แปลก แต่จริง
            Last edited by singha; 6 Dec 2008, 00:43:18.

Comment

http://support.microsoft.com/kb/314063/th

Comment

Card จอป่าวครับ อาจจะ (ไปนั่น)

Comment

Working...
                X