overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 24 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 466

Thread: เล่นGTA4 แล้วติดตรงไหน ไปต่อไม่ได้ เอาปัญหาเข้ามาแชร์กันในนี้ครับ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

Default เล่นGTA4 แล้วติดตรงไหน ไปต่อไม่ได้ เอาปัญหาเข้ามาแชร์กันในนี้ครับ

คืออยากให้กระทู้ปัญหาในการเล่นเกม เล่นเกมไม่ผ่าน ไม่เข้าใจภารกิจอะไร อยากจะให้เอาข้อมูลเข้ามาแชร์กันในกระทู้นี้ เผื่อใครผ่านไปผ่านมา แล้วติดที่เดียวกันกับเรา จะได้ไม่ต้องไปตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมขอถามเลยแล้วกันครับ
    คือตอนนี้ ผมโยนโบว์ลิ่ง กับเล่นพลู ไม่เป็น ใครที่เคยเล่นแล้ว ช่วยสอนหน่อยวิธีการเล่นหน่อยนะครับ ละเอียดนิดนึงจะดีมาก ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

OverclockZone Member denistrY's Avatar

รอผู้รู้มาสอนเหมือนกันคับ >"<

เอ่อ .. อยากจะถามว่า ทำยังไงเอาไฟล์เพลง .mp3 เครื่องเราใส่ฟังในตัวเกมนะครับ ใส่ตรงไหน แล้ว ฟังช่องไหน

ผมหากระทู้อื่นจนตาลายแล้ว วานผู้รู้ ตอบที ครับ
    Last edited by denistrY; 6 Dec 2008 at 12:55:16.

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

ไม่เข้าใจภารกิจอะไร ก็เปิด dic ไปก่อนเลย เอิ๊กๆ

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมขอถามเลยแล้วกันครับ
    คือตอนนี้ ผมโยนโบว์ลิ่ง กับเล่นพลู ไม่เป็น ใครที่เคยเล่นแล้ว ช่วยสอนหน่อยวิธีการเล่นหน่อยนะครับ ละเอียดนิดนึงจะดีมาก ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    โบว์ลิ่ง ก่อนโยน มันจะให้เรา เลือกตำแหน่งที่จะโยน เลืือกเสร็จกด ไรหว่า จำไม่ได้ เหอๆๆ
    พอจะ โยน เลื่อนเมาส์ไป ข้างหลัง แล้วเลื่อนขึ้นหน้า ทันใด (ยิ่งเลื่อนเร็ว ลูกยิ่งแรง )
    ส่วนการบังคับลูกผม ไม่ได้อ่านเลย เพราะสนใจ การเที่ยวเมืองมากกว่า

พลู เช่นกัน ใช้ A D ในการเล็ง และ กด v เพื่อดู มุมจากด้านบน กับ มุมราบ จากนั้นก็กดตกลง(ปุ่มอะไร จำไม่ได้เช่นกัน)
    ในการยิง ทำเหมือนกับลูกโบว์ลิ่ง ผมล่ะำทำพลาดประจำ ลูกเบาหวิว เลย
    Last edited by TheJackal; 6 Dec 2008 at 00:09:54.

OverclockZone Member nookcyber's Avatar

ยังไม่ได้โหลดเลย กะลังดูอยู่ว่าจะมีของค่ายอื่นออกมาหรือป่าว ตัวที่ปล่อยอยู่ตอนนี้สมบูรณ์ 100% หรือยังจ้า

OverclockZone Member

ถามด้วยครับ เรื่องการจ้าง taxi กดอะไรครับ ผมลองกดปุ่ม ' ตามที่มันบอกแล้วแต่เราก็ไม่ขึ้นรถอะครับ ?

OverclockZone Member TheJackal's Avatar

Quote Originally Posted by ssdewss View Post
    ถามด้วยครับ เรื่องการจ้าง taxi กดอะไรครับ ผมลองกดปุ่ม ' ตามที่มันบอกแล้วแต่เราก็ไม่ขึ้นรถอะครับ ?
    เรียก taxi กด E พอเรียกได้ กด F ค้างง มันจะไปขึ้นtaxi ให้

ปล. กด F ค้างนะ ไม่งั้น นิโค เรา จะขโมย taxi มาแทน
    ปล.2 แม้แท็กซี่คันนั้น ไม่ว่าง เพราะมีคน แต่เราก็สามารถกด F ค้าง ไปไล่คนที่นั่งโดยสารมาก่อนได้่ด้วยแหละ
    Last edited by TheJackal; 6 Dec 2008 at 00:25:24.

ดันให้ ครับ

OverclockZone Member mugennot's Avatar

ต้องลอง ทริก ใหม่ๆ
    แต่โยนโบว นี่ยังไม่เป็นเลย

Quote Originally Posted by mugennot View Post
    ต้องลอง ทริก ใหม่ๆ
    แต่โยนโบว นี่ยังไม่เป็นเลย
    รู้สึกมันโยนยากกว่า PS3 แหะ - -

OverclockZone Member nanoro's Avatar

เวลาอยากนั่ง taxi บางทีรอเท่าไรมันก็ไม่มา - - โทรเรียก taxi ของ Roman เลยครับ หาเบอร์ Roman แล้วเลือก
    Call Service ครับ มาเร็วทันใจ

ว่าแต่ผมชอบระบบ โทรศัพกับร้านเน็ตของภาคนี้มากๆ มีโหลด ringtone โหลด mp3 ด้วย แจ่มเป็ดจริงๆ

Quote Originally Posted by nanoro View Post
    เวลาอยากนั่ง taxi บางทีรอเท่าไรมันก็ไม่มา - - โทรเรียก taxi ของ Roman เลยครับ หาเบอร์ Roman แล้วเลือก
    Call Service ครับ มาเร็วทันใจ

ว่าแต่ผมชอบระบบ โทรศัพกับร้านเน็ตของภาคนี้มากๆ มีโหลด ringtone โหลด mp3 ด้วย แจ่มเป็ดจริงๆ
    taxi เกมนี้ เหมือน รถเมล์ เมืองไทย เลยแหะ
    เวลาต้องการดันไม่มา แต่เวลาไม่ต้องการดันโผล่มาเต็มไปหมด

ปล.Car Service ของ Roman ใช้ได้วันละ ครั้งนะครับ

OverclockZone Member Everton1982's Avatar

ด่านที่ให้เราเอามือถือไปถ่ายรูปพวกที่อยู่สนามบาส มันให้ถ่ายตรงไหนหรอเข้าไปไกล้ๆพวกไล่ยิงตายเลย

Quote Originally Posted by Everton1982 View Post
    ด่านที่ให้เราเอามือถือไปถ่ายรูปพวกที่อยู่สนามบาส มันให้ถ่ายตรงไหนหรอเข้าไปไกล้ๆพวกไล่ยิงตายเลย
    ถ้าจำไม่ผิด ยืนถ่าย ในระยะพอประมาณ ครับ
    ถ้าไม่มั่นใจ ก็ถ่ายไปเถอะครับ
    ถ่ายรูปแล้ว ส่งไปให้ Playboy X ดู มันจะก็ตอบกลับว่าใช่ ไม่ใช่
    ถ้าไม่ใช่ก็ถ่ายคนต่อไปครับ
    ถ้าใช่ ก็ จะมีภารกิจต่อมาเลย (กำจัดมั้ง จำไม่ได้แหละ)

ยังเล่นไม่ถึง เกาะกลางเลยย ไปกันเร็วจัง

ปล. ไม่รู้นะว่า ถ่ายเต็มตัว เกี่ยวหรือป่าว เพราะผม อุตส่าห์หามุม ชัดๆ เต็มตัว ตั้งนาน

OverclockZone Member sutlore's Avatar

ขว้างระเบิดมือ กับระเบิดขวดยังไงครับ กดค้างแล้ว...ไม่ไป โดนไฟคลอกดับอนาถทุกที

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

ภาคนี้มีโทรเรียกแท็กซี่ป่ะครับ แบบไ่ม่ใช่ของ roman

OverclockZone Member kateriez's Avatar
    Kingdom of Thailand

Quote Originally Posted by sutlore View Post
    ขว้างระเบิดมือ กับระเบิดขวดยังไงครับ กดค้างแล้ว...ไม่ไป โดนไฟคลอกดับอนาถทุกที
    คลิกขวาค้างอ่ะครับ

ถ้าคลิกซ้ายจะเป็นการทิ้งไปข้างหลัง

OverclockZone Member NรกZa55's Avatar

ทำความคุ้นเคย อยู่

Quote Originally Posted by jonoaugi View Post
    ภาคนี้มีโทรเรียกแท็กซี่ป่ะครับ แบบไ่ม่ใช่ของ roman
    ไม่มีครับ แต่เอ ไม่แน่ใจ ลองหาเบอร์โทรดูเอาเองละกันครับ เหอๆ

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

มอไซต์ยกล้อไงครับ

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

Quote Originally Posted by joyokeeplayboy View Post
    มอไซต์ยกล้อไงครับ
    กด ctrl ค้างครับ

Page 1 of 24 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks