Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Genuine Adventage Notification

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Genuine Adventage Notification

งานเข้าสงสัยเจอแผ่นปลอมwindows xp หลังจากใช้มาได้ประมาณ3เดือนอยู่ๆๆก็มีอาการdestopพื้นจอเป็นสีดำ มีบอลลูนด้านล่างเตือนThis copy of windows did not pass genuine windows validation อยากทราบวิธีแก้นะ ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยหน่อยครับ/ขอบคุณครับ

เคยมีเจอแบบนี้แต่เป็นเพราะว่าเปิด automatic updateไว้แล้วดันลงupdateเลยถูกจับได้
    ก็ทำ system restore ย้อนเวลากลับไปยังวันที่ไม่ถูกจับ แล้วปิด update
    แต่กรณีนี้ไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาเดียวกันหรือป่าว ลอง restoreดูละกันนะ

Comment

ตอนนี้ก็ใช้วิธีrestor อยู่แต่ต้องการให้updateได้เป็นปกตินะ จะทำก็ยังไงเนี่ย

Comment

ซื้อของแท้ครับ

Comment

Originally posted by andromedras View Post
          ซื้อของแท้ครับ
          ตอนซื้อคนขายบอกว่าของแท้จากร้านinternetนะครับดูแล้วpackingก็เหมือนของแท้/

Comment

Originally posted by lamp View Post
            ตอนนี้ก็ใช้วิธีrestor อยู่แต่ต้องการให้updateได้เป็นปกตินะ จะทำก็ยังไงเนี่ย
            หาวิธีทำวินโดว์เถื่อนให้เป็นของแท้
            หาในgoogle ดูนะ มีวิธีทำอยู่

Comment

มันมีวิธีแก้อยู่ครับ จำได้แค่ว่าให้ไปปิดโปรเซสแล้วแก้รีจิสเตอร์อะไรนี่แหละ

Comment

Originally posted by 3210166 View Post
                หาวิธีทำวินโดว์เถื่อนให้เป็นของแท้
                หาในgoogle ดูนะ มีวิธีทำอยู่
                หาดูแล้วนะมีแต่ของเก่าๆทำแล้วใช้ไม่ได้นะ

Comment

ลองดูในเวบ 9down.com ครับจะมีให้โหลดตัวแก้ genuine อยู่ ลองทำตามดูครับ

Comment

ขอบคุณครับ ใช้ได้แล้ว กำลังupdate อยู่ครับ

Comment

Originally posted by neki View Post
                      ลองดูในเวบ 9down.com ครับจะมีให้โหลดตัวแก้ genuine อยู่ ลองทำตามดูครับ
                      มันชื่ออะไรครับ ตัวแก้ genuine

Comment

Working...
                      X