Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุคสามารถOCได้มั้ยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุคสามารถOCได้มั้ยอ่ะครับ

คือสงสัยว่าโน๊ตบุคมันทำแบบคอมได้ป่าว เพราะดูในโปรแกรม everest มันสามารถOCได้ เพราะมันบอกว่าocได้สูงสุดเท่าไหร่ เลยอยากรุว่ามีโปรแกรมไหนบ้างที่สามารถนำมาOCโน๊ตบุคได้ เพราะเข้าไปดูใน bios แล้วไม่มีให้ปรับครับ แนะนำหน่อยครับ
    ปล.ถ้าOCไปแล้ว เครื่องมีปัญหา ถ้าอยู่ในประกันมีผลมั้ยอ่ะครับ

ดัน

Comment

ใช้เดิม ๆ อะดีแล้วครับ จะ OC ก็ได้ แต่ผมว่าไม่คุ้มหรอก

Comment

อยากรู้ด้วยคนครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
          อยากรู้ด้วยคนครับ
          กำ ผู้ร้ายปากแข็ง

Comment

ต้องไปถามเสี่ยเขาอ่าครับ

Comment

ทำไงหรอ OC เนี่ย ไม่เคยทำอ่ะครับ

Comment

มีแต่แต่เซียนที่clockแล้วทั้งงั้นเลย อิอิ

clockการ์ดจอ cpu ได้เหมือนกับpcแต่เขาไม่ทำกันเพราะการระบายความร้อนจากตัวโน๊ตบุคมันมีเนื้อที่จำกัดไม่เหมือนPC คับ ส่วนใหญ่จะทำเพื่อดูขีดสูงสุดว่าเครื่องเราๆทำกันได้ขนาดไหนแล้วก็หยุดแล้วละ่ะ

Comment

ถูกต้องครับ มัปัญหาเรื่องการระบายความร้อน และส่วนใหญ่ จะ Lock Bios ครับ แล้วถ้าแต๊ปขึ้นมา
                  แสดงว่าไปปลดล๊อกมา ประกันไม่จ่ายอีกต่างหาก.... แต่โดยส่วนตัวผมว่ามันทำได้อยู่ครับ แต่ได้ไม่คุ้มเสียอ่ะ
                  ถ้า CPU เน่า นี่งานช้างเลยครับ หาอะไหล่ยาก แถมถอดเปลี่ยนยากอีก แง๊ะเข้าแง๊ะออก เดี๋ยว Board พังอีก
                  ไม่แนะนำอะครับ

Comment

ocยังไงอะบอกผมที
                    ไม่เคยclock
                    = ="

Comment

ขอบคุณผู้รู้มากครับ ที่แนะนำ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                        มีแต่แต่เซียนที่clockแล้วทั้งงั้นเลย อิอิ

clockการ์ดจอ cpu ได้เหมือนกับpcแต่เขาไม่ทำกันเพราะการระบายความร้อนจากตัวโน๊ตบุคมันมีเนื้อที่จำกัดไม่เหมือนPC คับ ส่วนใหญ่จะทำเพื่อดูขีดสูงสุดว่าเครื่องเราๆทำกันได้ขนาดไหนแล้วก็หยุดแล้วละ่ะ
                        โอ้วท่านน สบายดีใหมครับมีเวลามาแล้วรึ ช่วงนี้ผมเปลี่ยนไปเล่นอะไรดังๆอยู่ครับ บ้าบอพอสมควร ประจำอยู่สนามยิงปืน นวมินทร์กับสนามลูกเสือน่ะท่าน ว่างๆไปเล่นของดังกันได้เน่อ

Comment

Working...
                        X