Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ 26" LCD TV เจอเข้ากับตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ 26" LCD TV เจอเข้ากับตัว

ช่วนด้วยครับ คือว่าผมแปลงจาก DVi เป็น VGA อะครับ แล้วก็ไปต่อเข้าจอ แต่มันไม่ติดอะครับ

ผมควรทำไงหรอครับ วอนผู้รู้ที่ครับ

ช่วยด้วยครับ อยากได้รูปประกอบตรงส่วนไหนช่วยทำนะครับ

การ์ดจอ 9600GT ครับ

ใช้ driver 177.79 ครับ

ขอบคุณครับ

ที่ tv ตั้งค่าไรมั่งละคับ

Comment

เครื่องเคยต่อ กับmonitorไว้รึปล่าว ลอง ปรับresolution ให้ต่ำๆเช่น640*480 ดูครับ ความละเอียดที่เคยตั่งไว้อาจจะใหญ่เกินจอมันจะรับได้ครับ

แนะนำให้ต่อ DVI-HDMI จะดีกว่านะ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        เครื่องเคยต่อ กับmonitorไว้รึปล่าว ลอง ปรับresolution ให้ต่ำๆเช่น640*480 ดูครับ ความละเอียดที่เคยตั่งไว้อาจจะใหญ่เกินจอมันจะรับได้ครับ

แนะนำให้ต่อ DVI-HDMI จะดีกว่านะ

ก็คิดไว้อย่างนั้นละครับ แต่พอดีสาย HDMI มันตั้ง 1250บาทอะครับ แพงเกินไป

เออ ผมคิดว่าอาจจะเป็นที่หัวแปลงอะครับ ผมลองเอาโน๊ตบุ๊กพี่มาเสียบดูก็ใช้ได้
        เพราะมันมีต่อออกเป้น VGA เลย แต่ผมแปลงจาก DVi เป้น VGA เลยใช้ไม่ไดหรือเปล่าก็ไม่รุ้ หรือว่าอ็อาจมาจากหัวแปลงเสีย

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
        X