overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: Fall out3 มีร้านขายกระสุนปืนมั้ยครับ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

Default Fall out3 มีร้านขายกระสุนปืนมั้ยครับ

มีมั้ยครับ
    แล้วมีวิธีหาเงินไวๆมั้ยอะ
    แล้วเอาปืนสะพายที่หลังยังไง

ปล.ตอนนี้ถึงเควสที่ให้ไป 112 อะ เงินมี 3ร้อยกว่าๆเอง เลเวลแค่6
    Last edited by sorakit1; 6 Dec 2008 at 11:00:47.

OverclockZone Member qbert's Avatar

ก็ supply ในเมือง megaton ไงคับ พอมีอยู่, หรือจะซื้อเอากับคนที่เอาขายที่หน้าเมือง(megaton)ก็ได้ ผมก็พึ่งเล่นได้นิดเดียวเอง เลเวล6เท่ากันเลย มีเงินอยู่700นิดๆ ขายขยะเอาอ่ะคับ

OverclockZone Member

มีครับ แต่ไม่ได้ขายเฉพาะ Ammo แต่จะมี Caravan Merchant จาก Canterbury Commons ที่จะชื้อของได้นั้นจะแบ่งประเภท
    ได้ตามนี้
    Lucky Harith: Weapons & Ammo
    Crow: Armor
    Doc Hoff: Chems & Meds
    Crazy Wolfgang: Misc. & Repairs

คือทั้งสี่คนนี้จะเดินทางตามเส้นทางค้าขายของตัวเองครับ ซึ่งผู้เล่นสามารถที่ได้รับ Note เส้นทางการเดินทางได้จาก Uncle Roe ที่ Canterbury Commons ครับ

แล้วก็มีที่ Tenpenny Tower ที่นี้ Merchant ดีๆตังค์เยอะดีครับ
    หรือไม่ถ้าไม่อยากชื้อก็จะมี Perk นึงชื่อ Scrounger ครับทำให้เราหากระสุนจากหีบได้มากขึ้น

วิธีหาเงินได้ง่ายๆนั้น
    1.มาจากการขายของชื้อของเรา ถ้าเพิ่มสกิล Barter เยอะจะได้ราคาดียิ่งขึ้นอีกครับ
    2.มาจากไอเทมที่เราเก็บมาสามารถเอาไปขึ้นเงินได้เช่น Scrap Metal ที่เอาไปขึ้นเงินกับลุง Walter ของเมือง Megaton แต่มีเงื่อนไขเราต้องไปซ่อมท่อน้ำรั่วของเมืองให้ครบก่อนนะครับ แต่ขาย Scrap Metal เงินมันน้อย ให้ไปเก็บ Pre-war Book ครับ ได้ทีเล่ม 100 เลยนะครับ
    3.ทำเควสทั่วๆไป

แต่โดยหลักๆก็มาจากการขายของนั้นแหละครับ

วิธีการเอาปืนสะพายหลังกด R ค้างไว้ครับ

เลเวล 6 ทำเควสไป 112 แล้ว จะด่วนไปไหนครับเพราะเกมนี้บอกตรงๆถ้าอยากให้เราเก่งๆของเยอะๆต้องสำรวจให้ทั่วครับ เดินเล่นให้ทั่วแล้วที่นี้ ทั้งเงินทั้ง XP มาไม่รู้ตัวเลยครับ
    แล้วก็ Unique Item แรงๆๆเยอะครับ เช่น Rincoln Repeater หาๆดูครับ

อ้อเกือบลืม ข้อมูลโดย http://fallout.wikia.com/wiki/Portal:Fallout_3 ครับ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

ที่เลเวล6ทำเควส 112 เพราะผมไม่รู้ว่ารับเควสย่อยที่ไหนครับ อิอิ

Quote Originally Posted by sorakit1 View Post
    ที่เลเวล6ทำเควส 112 เพราะผมไม่รู้ว่ารับเควสย่อยที่ไหนครับ อิอิ
    ไม่เป็นไรครับ ผมแนะนำให้แล้วกัน ไปที่เว็ปนี้ครับ http://fallout.wikia.com/wiki/Fallout_3_quests แล้วหาคำว่า Side Quest นะครับ มันจะบอกเควสทั้งหมดพร้อม
    สถานที่ด้วยครับ พอรู้สถานที่ที่จะรับเควส ผมว่าไม่น่ายากแล้วนะครับ

เว็ปนี้จะมีส่วน Spoil เนื้อเรื่อง อ่านก็ระวังหน่อยนะครับ

OverclockZone Member celly's Avatar
    บางแคร์ บางทีก็ไม่แคร์

สะพายหลัง กด R ค้างไว้ครับ

Quote Originally Posted by KOMMAND View Post
    ไม่เป็นไรครับ ผมแนะนำให้แล้วกัน ไปที่เว็ปนี้ครับ http://fallout.wikia.com/wiki/Fallout_3_quests แล้วหาคำว่า Side Quest นะครับ มันจะบอกเควสทั้งหมดพร้อม
    สถานที่ด้วยครับ พอรู้สถานที่ที่จะรับเควส ผมว่าไม่น่ายากแล้วนะครับ

เว็ปนี้จะมีส่วน Spoil เนื้อเรื่อง อ่านก็ระวังหน่อยนะครับ
    แหล่มจริงๆครับท่าน

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

กำ ผมรู้สึก ผมภล่ม คาราวานขายของ ไปสามทีละ กรำจริงๆ อิอิอิอิอิ
    ตายหมด
    งี้ผมก็เหลือกลุ่มเดียวในเกมซิ !
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

เวล 8 แล้ว 5555+
    Last edited by sorakit1; 6 Dec 2008 at 20:31:03.

OverclockZone Member qbert's Avatar

อยากแบกของได้เยอะๆอ่ะคับ ต้องทำยังไง และก็ตรง special นี่เราปรับไม่ได้แล้วใช่มั้ยคับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ทำตามเควส เด็กโรคจิตที่อยู่กลางสนามเด็กเล่นครับ

ทำทีละอันแล้วกลับไปคุยจะได้เควสใหม่จนครบ ตามลำดับ
    ต้องโกหกเด็ก ,
    ฟ้องเรื่องมีชู้
    แกะเตาแก้สฆ่าคน
    ฆ่าคนให้หมด

ประมาณนี้

ติดตรงฟ้องเรื่องมีชู้อะครับ ไปไม่ผ่าน

Quote Originally Posted by qbert View Post
    อยากแบกของได้เยอะๆอ่ะคับ ต้องทำยังไง และก็ตรง special นี่เราปรับไม่ได้แล้วใช่มั้ยคับ
    การแบกของได้เยอะๆนั้น
    1.อัพ S.P.E.C.I.A.L ตรง Strength ให้เยอะครับ ซึ่งถ้าเริ่มเกมสามารถตั้งค่าได้ 1-10 เลยครับ
    แต่แนะนำเอาแค่ 4-5 พอถ้าเล่นสายปืน ของผมอัพ strength 4 แบกของได้ 190 kg. ครับ

2.เพิ่มโดย Perk ที่ชื่อว่า Strong Back แต่มีเงื่อนไขว่า ค่า Strength ของคุณต้อง = 5 และ Endurance ของคุณต้อง = 5 ทุกน้ำหนักเพิ่มได้ 50 kg. ครับ

อ้อเกือบลืม ค่า S.P.E.C.I.A.L อัพเพิ่มได้โดยใช้ Perk ชื่อว่า Instence Training ครับ อัพได้แต่ละค่าไม่เกิน 10 ครับ
    แล้วก็เลือก Perk นี้ได้สิบครั้งเท่านั้นครับ

Quote Originally Posted by sorakit1 View Post
    ติดตรงฟ้องเรื่องมีชู้อะครับ ไปไม่ผ่าน
    ผมเล่นก็คุยธรรมดานะ หรือไม่ไปที่บ้าน Simpson จะมีชุดนอนอยู่ วิธีนี้ผมยังไม่ได้ลอง
    แต่คุณลองเอาชุดนอนมาแล้วเอาใส่บ้านของคู่แต่งงานดิ น่าจะมันส์นะครับ ลองดู
    Last edited by KOMMAND; 6 Dec 2008 at 13:54:57.

OverclockZone Member zeron's Avatar

Quote Originally Posted by estrellas View Post
    ทำตามเควส เด็กโรคจิตที่อยู่กลางสนามเด็กเล่นครับ

ทำทีละอันแล้วกลับไปคุยจะได้เควสใหม่จนครบ ตามลำดับ
    ต้องโกหกเด็ก ,
    ฟ้องเรื่องมีชู้
    แกะเตาแก้สฆ่าคน
    ฆ่าคนให้หมด

ประมาณนี้

แบบนี้จะเป็นแบบไม่ดีครับได้ bad karma มาตรึมเลย ถ้าจะเล่นแบบดีต้องไม่ทำตามเด็ก(แก่)
    นั่นสั่งครับ ให้ลองทำตามป้าแก่ๆที่เดินมาทักเราแทนครับ

Quote Originally Posted by zeron View Post
    แบบนี้จะเป็นแบบไม่ดีครับได้ bad karma มาตรึมเลย ถ้าจะเล่นแบบดีต้องไม่ทำตามเด็ก(แก่)
    นั่นสั่งครับ ให้ลองทำตามป้าแก่ๆที่เดินมาทักเราแทนครับ
    บอกช้าไปซะแล้วครับ กลายเป็นคนชั่วหละ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by zeron View Post
    ขอโทษด้วยกั๊บ T-T
    ผมนึกว่ามันเล่นได้แบบเดียวซะอีก

ติดเควสย่อยนี้ครับ
    http://fallout.wikia.com/wiki/The_Replicated_Man

Bookmarks

Bookmarks