Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ psu tsunamicommander580w ใช้ดีคุ้มค่าตัวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ psu tsunamicommander580w ใช้ดีคุ้มค่าตัวมั้ยครับ

ราคา790 บาท ใครใช้บ้างจับดูหนักมั้ย มีไฟด้วย 580w เห็นในสเปกบอก High Efficiency of about 80% Under WIDE Load Range (30-100%) เอาพวก 9600 gt 8800gt อยู่มั้ยครับ

อยู่ครับ

Comment

มีครับ แต่แต๊บไปแล้วครับ กองๆอยู่เนี่ย commander 580 นี่แหล่ะ

Comment

Originally posted by nununu View Post
        อยู่ครับ
        ผมความรู้น้อย อยากทราบว่าที่ท่านบอกว่า เอาอยู่ หมายถึงแบบไหนหรอครับ เช่น เข้าเกมส์แรงๆแล้วไม่ restart ตัวเอง แบบนี้ริเเปล่าครับ และอีกอย่าง แบบนี้มันขึ้นอยู่กับ UPS ที่ใช้ด้วยริเปล่าครับ ตอนนี้ผมเครียดมากเลยผมเพิ่งซื้อ PSU ของ icute 650W. มาอ่ะครับ แต่ใช้ของเก่าอย่าง UPS 300 VA. ที่ใช้มาประมาณ 6 เดือน แล้ว ตอนนี้เวลาเข้าเกมส์แรงๆ หรือ ใช้แค่ K-Lite ดูหนังยัง restart ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับ UPS ของผมริเปล่าครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ^^"

Comment

เกี่ยวครับ ลองเอา UPS ออก แล้วต่อตรงเข้าบ้านดูก่อนนะว่ามันยังรีอีกหรือเปล่า
          แล้วเป็คท่านเป็คไรเอ่ย

Comment

ใช้อยู่ ไม่ได้เล็นเกมส์เลยไม่รู้ครับ..

Comment

Originally posted by Leim View Post
              มีครับ แต่แต๊บไปแล้วครับ กองๆอยู่เนี่ย commander 580 นี่แหล่ะ
              ขอสเปกท่านด้วยครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ ว่าจะกดมาลองดูสักตัว

Comment

ดัน!

Comment

บ้านๆครับ

ซีพียู C2D
                  แรมตัวนึง
                  บอร์ด ทุกอย่างออน
                  ฮาร์ดดีสก์ 1 ตัว
                  พัดลม 3 ตัว
                  DVD 1

เปิดใช้งานปกติครับ ไม่ได้เล่นเกมส์ แต่เปิดวันละ 10 - 12 ชม. ตลอด ตามเวลางาน

อายุการใช้งาน 2 สัปดาห์ ทุกอย่างพ่วง UPS ครับ
                  ของเค้าคงดีอยู่หรอกครับ แต่ผมโชคร้ายเจอ QC ระดับเทพเข้าไปเลยไม่รอดครับ

ไม่สนเรื่องเคลมหรอกครับ แกะเลย

เช็คแล้ว น่าจะปัญหาความร้อนครับ ตะกั่วกร่อนเลย สายไฟละลายบางส่วน

ดูงานบัดกรี + เกรดอุปกรณ์....

ดูตัวอื่นเถอะครับ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                    บ้านๆครับ

ซีพียู C2D
                    แรมตัวนึง
                    บอร์ด ทุกอย่างออน
                    ฮาร์ดดีสก์ 1 ตัว
                    พัดลม 3 ตัว
                    DVD 1

เปิดใช้งานปกติครับ ไม่ได้เล่นเกมส์ แต่เปิดวันละ 10 - 12 ชม. ตลอด ตามเวลางาน

อายุการใช้งาน 2 สัปดาห์ ทุกอย่างพ่วง UPS ครับ
                    ของเค้าคงดีอยู่หรอกครับ แต่ผมโชคร้ายเจอ QC ระดับเทพเข้าไปเลยไม่รอดครับ

ไม่สนเรื่องเคลมหรอกครับ แกะเลย

เช็คแล้ว น่าจะปัญหาความร้อนครับ ตะกั่วกร่อนเลย สายไฟละลายบางส่วน

ดูงานบัดกรี + เกรดอุปกรณ์....

ดูตัวอื่นเถอะครับ
                    ขอบคุณครับท่าน

Comment

ผมใช้ Tsunami 580W รุ่นนี้อยู่ครับ Q6600@3.2 8x400+9600GSO@700/2000 ใช้ดีไม่มีวูบ คิดว่าใช้กับ 8800GTหรือ9600GT ได้ 100% ครับ (อายุงานคงราวๆ 2ปี ยังไม่มีปัญหาครับยกเว้น LED ดับไป 2 ดวง)

บอกตรงๆ ว่าอุปกรณ์ข้างในแทบไม่มีอะไรเลย เบาหวิวแต่ถึกจิงๆ ไม่น่าเชื่อ เพื่อนไปซื้อ Dr.J 580W 6xx บาท หนักกว่าเยอะ อุปกรณ์ข้างในก้อเพียบ จ่าย 12V ได้เยอะกว่าด้วย Tsunami ของผมเป็นกระป๋องไปเลยครับ ดูแล้วยี่ห้อ Dr.J น่าจะดีกว่านะครับ เพราะดูจากอุปกรณ์+ไฟ 12V ที่จ่ายได้สูง (อย่างอื่นไม่ทราบเพราะยังไม่มีปัญหาทั้งคู่)

Comment

มีใครใช้อีกมั้ยครับ

Comment

ผมก็ใช้มา8เดือนกว่าละครับเปิดวันละ12-16ชั่วโมง
                          สเปคคอมบ้านๆส่วนใหญ่โหลดบิท+ดูหนังอ่ะครับ
                          ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหานะครับ

Comment

ไอ้ตัวนี้ระเบิดคาเครื่องผมมาแล้ว ใช้แค่ 2อาทิตย์เอง

อย่าไปหลงแสงสี เอา DeLux ดีกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                              ไอ้ตัวนี้ระเบิดคาเครื่องผมมาแล้ว ใช้แค่ 2อาทิตย์เอง

อย่าไปหลงแสงสี เอา DeLux ดีกว่าเยอะ
                              ผมอยากลองเพราะหลงแสงสีมันนี่แหละ อิอิ

Comment

Working...
                              X