overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 122
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 389th-Sony Vaio i7/HP Mini/Sony NEX3+NEX5N/New Balance Vazee ปิด24/2/60 22.30.59

1.Sony Vaio i7
    รายการแรกเป็น Notebook อดีตเทพ แรงๆด้วย CPU Core i7
    สเป็คประกอบไปด้วย
    CPU i7 1.60GHz
    Ram 4GB
    HDD 500GB
    VGA Geforce 310M
    DVD-RW
    Monitor 16.4"

ตัวเครื่องใช้งานได้ปกตินะครับ สเป็คนี้เล่นเกมได้สบาย ใช้ทำงานได้อีกยาวๆ
    จอใหญ่ๆขนาด 16.4 นิ้ว คีบอร์ดมีไฟเวลาใช้งาน(ไฟสีขาว) ลำโพงเสียงดีมาก
    WiFi&Bluetooth ใช้งานได้ปกติ หน้าจอสวยๆไม่มีเดธไบร์ทครับ แบตยังโอเคอยู่
    รายการนี้ แนะนำว่าถ้าอยากแรงเพิ่ม ก็เพิ่มแรมกับ SSD จบครับ ใช้ได้อีกหลายปี
    ส่วนสภาพนั้นก็ตามรูปเลย มีรอยตามการใช้งาน โดยรวมก็ยังสวยอยู่ครับ
    ฟังก์ชั่นบางอย่างของ Vaio ถ้าอยากให้ทำงานเต็มระบบ ก็เอาไปลงใหม่นะครับ
    พวกซอฟแวร์ของ Sony ยังไม่ได้ลงไว้ครับ ลงคร่าวๆแค่ใช้งานทั่วไปได้เท่านั้นครับ
    อุปกรณ์มีตัวเครื่องและหม้อแปลงแท้ครับ ผมประกันใจเครื่องให้ตามปกติครับ
    ขออนุญาตเปิดมีราคานะครับ ไม่ออกไม่เป็นไรครับ โดนมาแรง

รายการนี้เปิด 7500 บาท
    EMS&Kerry+250(รายการนี้ไม่รวมโปรส่งฟรี)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.HP Mini 5102
    รายการนี้เป็น Netbook ตัวเล็ก สเป็คแจ่มใช้ได้ครับ เอาไว้ให้เด็กๆเล่นได้
    สเป็คตามนี้ครับ
    CPU Atom N450 1.66GHz(รุ่น 2 ของ Atom)
    Ram 1GB(สามารถเพิ่มได้)
    HDD 160GB
    VGA Onboard
    Monitor 10.1"

ตัวเครื่องใช้งานได้ปกติ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต เล่นเกม(เล็กๆ) ได้หมด
    สภาพเครื่องมีรอยตามการใช้งาน จอไม่มีเดธไบร์ท ลำโพงไม่แตก
    WiFi&Bluetooth ใช้งานได้ปกติ ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    ตำหนิคือ แบตเสื่อม ต้องเสียบสายชาร์จเล่นเท่านั้นครับ
    นอกนั้นสภาพก็ตามรูปเลย ประกันใจให้ตามปกติครับ

รายการนี้เปิด 0 บาท
    EMS&Kerry+150(รายการนี้ไม่รวมโปรส่งฟรี)

3.LACIE S+ARCK 500GB
    HDD Ext. ขนาด 2.5" เป็นของยี่ห้อแบรนด์ S+ARCK
    ด้านใน HDD เป็นของ Seagate สามารถถอดเปลี่ยนได้ครับ
    มีสาย USB แท้ เดิมๆให้ไปด้วยครับ ตัวเคสเป็นเหล็กงามๆมีน้ำหนัก(หนามาก)
    ด้านในโครงที่ยึด HDD มียางหุ้มในส่วนที่เป็นเหล็กไว้ กันไฟดูดและกันกระแทก
    สภาพก็สวยๆตามรูป ผลสแกน HDD ก็แจ่มตามรูป ลงข้อมูลไว้เต็ม
    รายการนี้ขอเปิดมีราคา ไม่ออกไม่เป็นไรครับ

ผลสแกน

รายการนี้เปิด 1000 บาท
    EMS+60/ลงทะเบียน+40

4.Sony NEX-3
    กล้อง Mirrorless สเป็คแจ่มๆ สภาพพอใช้ เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นครับ
    เกริ่นก่อนนะครับ กล้องตัวนี้ผมพึ่งรับมา เพราะต้องการเอามาใช้สำรองตอนทำงาน
    แต่เนื่องจาก วันนี้ไปโดนกล้องหลักตัวใหม่มา ทำให้ต้องเอาทั้ง NEX3 และ NEX5N มาลง
    ส่วน NEX3 ตัวนี้ ตัวกล้องยังใช้งานได้ปกติดีทุกอย่างเลยครับ ทุกฟังก์ชั่นทำงานปกติ
    ผมเทสแล้วเรียบร้อย แฟลชยิงออกปกติ ปุ่มกดได้หมด จอไม่มีเดธไบร์ทใดๆ
    รุ่นนี้เหมาะสำหรับคนที่กำลังอยากลอง NEX หรือหัดใช้ DSLR นะครับ
    สเป็ครุ่นนี้ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ครับ จอพับได้ สามารถใช้กับเลนส์ได้หลายค่ายมาก(ผ่านเม้าท์แปลง)
    อุปกรณ์มีเฉพาะตัวกล้อง/สายคล้อง(ไม่ได้ถ่ายรูป)/กล่อง/คู่มือ/แฟลช ให้เท่านี้ครับ
    ต้องไปซื้อแบตกับที่ชาร์จมาใช้เองนะครับ ผมเทสด้วยแบตผม ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ส่วนเลนส์ ถ้าใครกังวลว่า ซื้อไปแล้วจะหาเลนส์ใช้ไม่ได้ เดี๋ยวผมชี้ทางให้ครับ มีให้เล่นเยอะมาก
    โดยเฉพาะเลนส์มือหมุนสเป็คเทพๆแต่ราคาถูกเว่อร์ๆของจีน มีเยอะมาก ใช้ดีด้วย
    ส่วนสภาพก็ตามรูปครับ มีรอยตามการใช้งาน ชัตเตอร์ 3 หมื่นครับ ใช้อีกยาวๆไป

ชัตเตอร์

อุปกรณ์ที่มี
    1.NEX3
    2.สายคล้องแท้
    3.กล่อง+คู่มือ
    4.แฟลช+กล่อง

EMS+80/ลงทะเบียน+60

5.Sony NEX-5N
    รายการนี้ เป็นกล้องทำมาหากินสุดหวงของผมเลย ทำเงินมาเป็นล้านแล้ว
    กล้องตัวนี้ต้องบอกก่อนว่า สเป็คอัพจากตัว NEX3 ด้านบนเยอะพอสมควรครับ
    เหมาะสำหรับคนที่มีพื้นฐานมาบ้าง หรือ มือใหม่อยากลองก็พอได้อยู่ครับ
    ลองอ่านรีวิวดูจากลิ้งด้านล่างก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ สเป็คมันเยอะมาก
    ส่วนตัว ผมมองว่ามันเป็นกล้องที่ทำงานได้ดีมากๆ มากจริงๆ เหมาะสำหรับคนขี้เกียจอย่างผมมาก
    มี Peaking Focus แบบแจ่มเว่อร์(NEX3 ก็มี แต่ NEX5N แจ่มกว่า) ใช้งานได้จริง
    จอทัชสกรีนใช้งานได้ลื่น(แต่ปกติผมจะปิดโหมดทัชสกรีนไว้ เพราะทำงานแล้วมือชอบไปโดน)
    รูปในกระทู้ประมูลส่วนใหญ่หลังๆ จะมาจากกล้องตัวนี้ทั้งหมดครับ
    ข้อดีของกล้องรุ่นนี้ที่เหนือกว่า DSLR รุ่นใกล้เคียงกันบางรุ่นคือ WB กับ ISO ครับ
    WB นี่ ชิฟง่าย AWB เชื่อถือได้ ISO ดันเยอะได้สบาย ใช้งานได้จริงครับ
    ส่วนเรื่องสภาพกล้อง ก็แจ่มๆตามรูป ของเกือบครบกล่อง อุปกรณ์แท้ทุกชิ้น
    กล้องสภาพสวยมาก ใช้เอง ถนอมมาก มีรอยแค่ด้านล่าง จอติดกันรอยไว้ไม่เคยแกะ ไม่มีเดธไบร์ทใดๆ
    แบตไม่เสื่อมใช้ยาวๆ จอทัชได้ปกติ โหมดต่างๆใช้งานได้ดีครับ ชัตเตอร์ 3หมื่นถ้วนๆ เลยมานิดๆ
    มีเมม 16GB ให้ไปด้วย และผมแถมขาตั้งของ Proline ให้ไปด้วยครับ(หัวบอลไม่ค่อยดี แต่ใช้งานได้ปกติ)
    เลนส์มีให้เลือกเล่นเยอะแยะครับ เลนส์จีนอย่างที่บอกไปด้านบน ราคาหลักร้อยยังมีเลย
    ีีรูปจากกล้องตัวนี้ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะคัดมาให้ดูเป็นน้ำจิ้มครับ มีเยอะมากๆ
    รายการนี้ประกันใจตามปกติเลย ขอเปิดมีราคาเช่นเคย ไม่ออกก็เก็บไว้ใช้ทำงานต่อครับ

ก่อนตัดสินใจ อ่านรีวิวเต็มๆดูก่อนได้ครับ
    http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=24894.0

อุปกรณ์ที่มี
    1.NEX5N
    2.แบตแท้
    3.ชาร์จแท้
    4.เมม 16GB แท้
    5.สายคล้องแท้
    6.กล่อง+คู่มือ
    7.แฟลช+กล่อง
    8.ขาตั้ง Proline(ของใหม่ประมาณ 2500-2800 ได้)
    9.ฝาปิดบอดี้+ฝาปิดท้ายเลนส์

ชัตเตอร์

รายการนี้เปิด 3000 บาท

6.New Balance Vazee Coast
    รายการนี้เป็นรองเท้า NB แท้ๆ ของใหม่ครบกล่อง ออกห้างไทย ซีเรียลตรงกล่อง
    รุ่นนี้ใส่ได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชายครับ รองเท้าเบาเว่อร์มาก ระบายอากาศดีมาก(แม่ผมใช้อยู่)
    มีทั้งหมด 2 เบอร์ คือ 42ครึ่ง กับ 43 ครับ ไม่เคยย่ำพื้นดิน ใส่ลองอย่างเดียว
    เบอร์ 43 มีตำหนิชัดเจนก็คือ มี 1 ข้าง ที่พื้นรองเท้าจะมีรอยเปื้อนฝุ่นนิดนึง(ไม่ได้เช็ดนะ เดิมๆเลย)
    และตรงลิ้นรองเท้า ตรงโลโก้ Vazee ตัว A จางนิดๆ ไม่มีผลกับการใส่ แต่แจ้งไว้ก่อน
    ส่วนเบอร์ 42ครึ่ง สภาพก็เหมือนใหม่ 100% ครับ ตีว่าคู่ 43 ซัก 95% ละกัน
    ทั้ง 2 คู่ ของใหม่ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 2950 ตามป้ายราคาข้างกล่องเลยครับ
    ส่วนสภาพก็ตามรูปเลย เบอร์ 42ครึ่งผมไม่ได้ถ่ายมา เพราะมันไม่มีตำหนินะ
    สินค้าเป็นของแท้แน่นอน ไม่แท้ยินดีคืนเงินครับ มีแค่ 2 คู่สุดท้ายนี้เท่านั้นครับ ไม่มีแล้ว
    ที่เอามาลงเพราะผมสั่งซื้อไปผิดสีครับ ได้มาสีเดียวกันหมด เลยต้องปล่อยออกครับ
    รายการนี้ใครได้ไปก็เหมือนได้ของใหม่มือ 1 โลด T-T

แยกประมูลเป็น 6.1 เบอร์ 42ครึ่ง/6.2 เบอร์ 43 นะครับ

รายการนี้เปิดคู่ละ 1100 บาท

7.Vonage VDV21-VD
    รายการนี้น่าจะเป็นเราเตอร์นะครับ มีหน้าจอบอกการทำงาน
    ใช้งานร่วมกับโทรศัพท์ สามารถต่อโทรศัพท์ได้ 2 สาย
    เน็ต ใช้ได้กับ ADSL ครับ เทสแล้วตามด้านล่าง มีประกันใจให้ตามปกติ

ผลเทสตามนี้เลย

EMS+70/ลงทะเบียน+50

8.Creative Zen 4GB
    รายการนี้เป็นเครื่องเล่น MP4 ของดี หายากจาก Creative ครับ
    เป็นรุ่นที่ทำมาให้สามารถเพิ่มความจุเครื่องได้ ผ่าน SD Card
    เล่น หนัง/เพลง/รูปภาพ/อัดเสียง/ฟังวิทยุ ได้หมดครับ
    สภาพเครื่องยังสวย หน้าจอมีรอยเยอะหน่อย เวลาใช้งานไม่น่าเกลียด
    ตำหนิก็คือ รุ่นนี้ผมได้ตัวนี้มาครั้งที่ 2 แล้ว ตำหนิเป็นเหมือนกันทุกตัวคือ จอสั่นตอนปิดเครื่อง
    เวลาใช้งานปกติมันไม่สั่น แต่ถ้าปิดแล้วเปิดทันที จอจะสั่น บางทีสีก็จะเพี้ยนบ้าง
    แต่ใช้งานปกติไม่เป็นนะครับ ใช้ได้ยาวๆหลายชั่วโมงเลย
    ครั้งก่อนเคยประมูลไปแล้วก็เป็นอาการเดียวกัน มันไม่มีผลกับการใช้เท่าไหร่เลย
    ผมประกันใจให้ตามปกติครับ สายชาร์จไม่มี แต่มีที่ปิดพอร์ท SD Card ให้แทน(หายากมาก)

9.Philips GoGear LUXE

รายการนี้เป็น MP3 เทพๆ หายากมาก สเป็คเทพๆ ทำได้หลายอย่าง
    รุ่นนี้เป็นเป็น Bluetooth สำหรับเชื่อมต่อกับมือถือได้ เอาไว้แสดงสายเข้าผ่านจอ LCD
    หน้าจอ LCD สำหรับแสดงสถานะต่างๆ แสดงรายชื่อเพลงได้ ตั้งค่าได้
    มีไฟแสดงการใช้งาน Bluetooth ที่ด้านบน(บนผิว)
    ส่วนสภาพก็ตามรูป แบตไม่เสื่อม สภาพเครื่องยังสวย
    แถมหูฟังแท้ของ Samsung ให้ไปด้วยครับ
    เครื่องนี้ผมขอเปิดแพงหน่อย เพราะผมใช้งานเอง ไม่ออกไม่เป็นไร รักมาก

รายการนี้เปิด 900 บาท

10.Samsung SSG-5100GB
    รายการนี้เป็นแว่น 3มิติ เป็นของใหม่ยกกล่อง
    ได้มาจากการซื้อทีวีครับ ไม่เคยใช้งานซักครั้ง เก็บไว้ไม่ได้ใช้
    ผมแกะมาถ่ายรูป 1 ตัว นอกนั้นไม่เคยแกะออกครับ สภาพเดิมๆ
    พร้อมถ่านและอุปกรณ์แท้ยกชุด ตามรูปเลยครับ
    ประมูลรวมยกกล่องไปเลยนะครับ เอาไปดูกันทั้งครอบครัวโลด
    รับประกันให้ตามปกติครับ เปิดมีราคานิดนะครับ ลองคำนวณกันเอาเองคุ้มไม่คุ้ม

ข้อมูล / Specifications:
    -ใช้สำหรับทีวี Samsung รุ่นปี 2011,2012,2013,2014,2015 Samsung D, E ,F,H and ES serieses 3D TV: D6000 series and above.
    -ใช้สำหรับทีวี Samsung รุ่นปี 2011, 2012, 2013 ,2014,2015 Plasma TV: D490, 550 series and above
    -ใช้สำหรับทีวี Panasonic รุ่นปี 2012, VT50, UT50, ST50, XT50, รุ่นปี 2013
    -ใช้สำหรับทีวี LG รุ่นปี 2012, PM4700
    -ส่งสัญญาณแบบ Bluetooth
    -น้ำหนักเบามาก (ประมาณ 1 ออนซ์) สามารถใส่ครอบแว่นสายตาได้
    -ใช้แบตเตอรรี่ สามารถใช้ได้นานถึง 150 ชั่วโมง
    EMS+70/ลงทะเบียน+50

รอยที่เห็นเหมือนรอยช้ำบนสินค้า มันคือรอยฝุ่นในเซนเซอร์ของกล้องผมนะครับ ดูกันดีๆเน่อ

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 7 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ เซียร์รังสิต เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันศุกร์ที่ 24/02/60 เวลา 22.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 22.30.59 แทน
    12.กติกาพิเศษ!!! ท่านที่ประมูลสินค้าได้ ถ้าโอนหลังจากประมูลสิ้นสุดไม่เกิน 5 ชั่วโมงหลังจากปิดประมูล(ยกเว้นรายการ 14)
    ผมจะจัดส่งให้ฟรี โดยส่งเป็นแบบลงทะเบียนให้(กรณีน้ำหนักเกิน ส่งเป็นธรรมดา)
    13.สำหรับลูกค้าท่านใด ที่ประมูลกับผมค่อนข้างถี่ และไม่อยากเสียค่าส่งเยอะ สามารถแจ้งผมให้เก็บของไว้ได้
    โดยที่โอนเฉพาะค่าสินค้าไว้ก่อน และเมื่อพร้อมให้ผมส่ง ก็ค่อยคำนวนค่าส่งกันใหม่อีกที จะได้เสียค่าส่งรอบเดียว

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:nosnara

User:uhhu

User:wisanu.s

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป

ใครยังไม่ได้กด Like ผมฝากเพจด้วยนะครับ

กดๆกันไปก่อนนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาว่างทำเพจ เดี๋ยวเอาไว้พร้อมเมื่อไหร่จะกลับไปแจกเหมือนเดิมครับ

ทางวาปเข้าเพจ
    กดตรงนี้!!!

OverclockZone Member kornskylin's Avatar

Up

OverclockZone Member aasiam's Avatar

OverclockZone Member

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

2/500

OverclockZone Member IT_Star's Avatar

OverclockZone Member ae3848's Avatar
    คู้บอน รามอินทรา

5/3000.-/0853226646
    Last edited by ae3848; 23 Feb 2017 at 07:45:28.

OverclockZone Member theboy27's Avatar

OverclockZone Member aasiam's Avatar

naka's Avatar
    อ.เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว 27000

OverclockZone Member PandaTatee's Avatar

6.2 / 1120 / O87587สองเจ็ดหนึ่งห้า

OverclockZone Member kongi's Avatar
    ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง โคราช 091-4757586

8/100
    091-4757586 ก้องครับ

OverclockZone Member pe2519's Avatar

nb sony batt ได้นานไหมครับ

OverclockZone Member khwankai's Avatar

4//100
    6.1//1,100
    0818545303 ขวัญค่ะ

OverclockZone Member eicutesung's Avatar
    Northeastern of Thailand

aer+2519's Avatar
    วัฒนานคร-สระแก้ว 27160

OverclockZone Member btton4's Avatar

4./200/0922591920

mek401's Avatar

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks