Announcement

Collapse
No announcement yet.

G4560 กับ i3 7100 เรื่องการตัดต่อวีดีโอแตกต่างกันมากเลยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G4560 กับ i3 7100 เรื่องการตัดต่อวีดีโอแตกต่างกันมากเลยเหรอครับ

จะประกอบเครื่อง ไว้ใช้งานทั่วไป+เล่นเกม ครับ

และมีตัดต่อวีดีโอบ้าง แต่ไม่ใช่งานหลัก

ผมได้ไปอ่านเจอว่าตัว G4560 มันมีชุดคำสั่งต่างๆไม่ครบเหมือน i3 7100
    จะให้การตัดต่อวีดีโอช้ากว่า ถึง 50 % นี้จริงหรือไม่ครับ

ตอนแรกก็เอียงไปทาง G4560 เพราะประสิทธิภาพใกล้กัน แต่ราคาต่างกันครึ่งๆ
    แต่ถ้าตัดต่อวีดีโอช้ากว่า ถึง 50 % นี่ก็คิดหนักเหมือนกันครับ

https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%9A

ในมู้นี้ผมทั้งเล่นทั้งอัดเกม ทั้งตัด ต่อ แปลงไฟล์ g4560 ล้วนๆ 5555++ คงคุ้มแล้วมั้งกับ cpu ตัวละแค่ 2,240 ตัดด่อใช้ Vegas Pro 13.0

มี i3 6100 อยู่ตัว แน่นอนรวมๆ มันด้อยกว่าแน่นอน .... ปล ไม่หวังแบบมืออาชีพ เรื่อยๆก็ตัดต่อ ได้สบายๆ วีดีโอ ก็ออกมาใช้ได้ดีเลยทีเดียวครับ

Comment

ไม่น่าจะต่างกันมากครับ
      เอา Pentium G ดูจะคุ้มกว่า

Comment

Working...
      X