overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member richter's Avatar

Default สลัดผัก!! กิ๊กกะบ๊วยนี่มันกิ๊กกะบ๊วยจรืงๆ GA-970 ไฟไม่เข้าบอร์ดซะแล้ว

บร๊ะเจ้าตูว่าแล้วยี่ห้อนี้แม่เจ้าประกันคุณภาพความห่วยจริงๆ ใช้ไม่ทันถึงครึ่งปีจู่ๆ ไฟไม่เข้าเปิดไม่ติด ตอนแรกนึกว่า P/W ผมม่องไปแล้วพอลองต่อตรงเขียวดำดูก็ปรากฏว่ายังทำงานได้ตามปรกติ นึกในใจแม่เจ้าบ๊ระเจ้ากิ๊กกะบ๊วยเล่นผมล่ะ
    ซึ่งแงะเอาบอร์ดเก่า M5A88-m มาเปลี่ยนเท่านั้นแหละเปิดติดใช้งานต่อได้เหมือนเดิม... FUUUUUUUUUUUUUUUU

พรุ่งนี้คงขนไปเครมกับร้านล่ะครับ เหอะ กิ๊กกะบ๊วย นี่จะเป็นอุปกรณ์ชิ้นสุดท้ายที่ได้กินเงินผมล่ะ

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

psu อะไรครับ

OverclockZone Member richter's Avatar

^
    Thermaltake ครับ ตอนนี้ส่งเครมไปละ ซื้อ sound card external ถูกๆ มาตัวหนึ่งใช้แก้ขัดกับบอร์ด M5A88 ผมที่การ์ดเสียงออนบอร์ดมันเน่าไปแล้ว เคลมมาได้อาจจะปล่อยขายบอร์ด GA - 970 ต่อเลยถ้าราคาไม่ตกมาก

OverclockZone Member 111111's Avatar

ต่างคนต่างวาระ ของเก่าผม อยู่มา 5-6 ปีละ เครื่อง Phenom II - -"

^
    ยี่ห้อกิ๊กกะบ๊วยกับผมไม่ค่อยถูกโรคกันมานานแล้วล่ะครับทั้งบอร์ดทั้งการ์ดจอเน่าไวตลอด ครั้งนี้ Asus รุ่นที่อยากได้ไม่มีขายเลยลองให้โอกาสบักกิ๊กดูซักครั้งปรากฏว่ายังคงเหมือนเดิม

OverclockZone Member monky99's Avatar

ของผมซื้อมา 3-4 ปี 970A-D3 เครมไปรอบหนึ่ง

Sent from my ASUS_Z00UD using Tapatalk

OverclockZone Member redondo16's Avatar

ผมเพิ่งซื้อ GA-F2A68HM-DS2 ไปสัปดาห์ก่อนเอง เห็นหน้ากล่อง Ultra Durable กะจะเอาทนๆหน่อย

หวังว่าคงไม่สิ้นใจเร็วแบบจขกทนะ ใช้เดิมๆ ไม่ได้ลากอะไรด้วย :v

OverclockZone Member

ของใหม่มาของเก่ามันจะเริ่มงอแงโดยมิได้นัดหมาย ผมเป็นมา 2 รอบละ 5555

OverclockZone Member pluvos's Avatar

อุปกรณ์ไฟฟ้าบ้านเราถ้าใช้ตลอดอยู่ได้เกินปีก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ แต่ถ้าไม่ถึงปีแล้วเสียก็ต้องดูอุปกรณ์ตัวอื่นว่าถึงมั้ย ถ้าถึงหมดแล้วไม่ใช้เกินความสามารถของมัน แล้วเสียภายใน1ปีก็แปลว่าอุปกรณ์ชิ้นนั้นห่วยจริง

แต่มันก็มีอีกแบบคือคนใช้ไม่ชอบยี้ห้อนั้นยี้ห้อนี้พอซื้อมาใช้มันจะเสียไวมาก อาจเป็นเพราะดวงไม่ถูกกัน อย่างตัวผมเองไม่ถูกกับAsrockกับMSI ก็ไม่ซื้อใช้เลยเพราะแค่ประกอบให้คนรู้จักไปใช้งานเดิมๆพิมเอกสารยังไม่เกิน6เดือนเลยบินแล้ว แต่กับASUS Gigabyte หรือแม้แต่ECS ยังใช้จนหมดประกัน3ปีไม่เสียเลยก็มี แต่ใช้ไป1ปีกว่าๆเสียก็มี GA-970 เพราะตัวนี้ของพ่อผมก็พึ่งเสียใช้มาได้1ปีกว่าๆส่งเคลมซื้อตัวใหม่ใส่แทน แต่ก็ใช้งานหนักเพราะไว้เทรดหุ้นเปิดใช้ประมาณ3จอและก็ทำงานกราฟฟิกเบื่องต้นไปด้วยเปิดใช้วันละ12-15ชัวโมง

OverclockZone Member

ไม่รู้ดิ แต่บอร์ดเจ้านี้เป็นเจ้าเดียวที่ผมเอา psu เสียมาเสียบ(โดยที่ไม่รู้ว่ามันเสีย) แล้วมันยังทำงานได้ปกติ แต่พอลองกับบอร์ดอีกเจ้านึงไหม้คาเคสซะงั้น

Bookmarks

Bookmarks