overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member artmatt's Avatar
    บางโฉลง บางนา-ตราด ซีคอน

Default หาเกมให้ลูกเล่นครับช่วยหน่อย

ลูกชาย6ขวบกว่าหัดใช้จอยเล่นเกมบน pc ผมซื้อ lego ในสตีมมา3เกม มันต้องแก้ปริศนาเยอะเกินไป ผมไปเล่นเองยังว่ายากเลย อยากได้เกมแอคชั่นง่ายๆนะครับ

OverclockZone Member Momo's Avatar

เลือกที่น่าสนใจที่เห็นลดอยู่ในสตีมหละกันนะครับ

Plant vs zombie
    NARUTO SHIPPUDEN: Ultimate Ninja STORM 3 Full Burst
    Kung Fu Strike - The Warrior's Rise

OverclockZone Member artmatt's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member naja's Avatar

contra (emu)

Rocket League
    toki tori
    sonic
    costume quest
    rayman
    metal slug
    rockman
    River City Super Sports Challenge
    Kopanito All-Stars Soccer

ถ้าชอบการ์ตูนก็ นารูโตะ, one piece pirate (มูโซ), one piece burning blood
    Dragonball xenoverse, DRAGON QUEST HEROES (มูโซ)

ผมไม่ได้ดูทั้งหมดนะว่ารองรับจอยทุกเกมไหม แต่คิดว่าเด็กน่าจะเล่นได้

OverclockZone Member naja's Avatar

River City Ransom: Underground

OverclockZone Member Futaba's Avatar

montaro

OverclockZone Member pattorix's Avatar

6 ขวบเอง ให้เค้าเริ่มจากเกมที่กราฟฟิกไม่ซับซ้อน ตามอายุ เช่น อีมูเลเตอร์เครื่อง Famicom/ Megadrive/ Super Farmicom ดีกว่าครับ

OverclockZone Member badboyz08's Avatar

mini metro เกมวางผังรถไฟ รูปเลขาคณิต สามเหลี่ยมไปสามเหลี่ยม สี่เหลี่ยมไปสีเหลี่ยม เข้าใจง่าย แต่เก่งยาก
    Rocket League เกมรถแข่งเตะบอลครับ บังคับรถให้ชนบอลเข้าโกล ฝ่ายตรงข้าม
    Scribblenauts Unlimited เกมส์ ทายคำศัพท์ภาษาอังกฤษ เพื่อ แก้ปัญหาในเกมส์ครับ
    เช่น มี ดาว อยู่บนหลังคาบ้าน ก็ให้ลองพิมพ์คำศัพท์เช่น ladder (บันได) หรือไม่ก็พิม Box (กล่อง) หลายๆกล่อง ปีนไปเรื่อยๆก็ได้ การแก้ปัญหาไม่ตายตัว

มีเกมส์อื่นที่ผมรีวิวไว้อีกสองสามเกม แต่ไม่แน่ใจจะเกินเด็ก 6 ขวบไหม ลองไปอ่านได้ที่
    http://steamcommunity.com/id/iml3042/recommended/ ครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

- Crayon Physics Deluxe
    - Besiege
    - Minecraft

ขอบคุณทุกท่านนะครับ
    ตอนนี้ลูกผม มันจะเล่นแต่ lego batman อย่างเดียวเลยครับ
    แต่ก็ดีครับจะได้ดูแลได้ตลอด เพราะตอนเล่นก็ต้องเล่นกับพ่อถึงจะสนุก อิอิ
    ปล.ยากชิบเลย ปริศนาทุกฉาก

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

6ขวบไม่ต้องคิดเรื่องไม่ผ่านด่านหรอกครับ สมัยผมอายุแค่นั้นเล่นแฟมมิคอมเกมนินจาเหมียวยังไม่ผ่านด่านแรกเลย กดใช้ท่าทำลายกำแพงไม่เป็น
    แต่ก็เปิดเล่นเดินวนไปวนมาก็สนุกแล้ว
    ถ้าเอาที่ผมเคยเล่นก็แนะนำ
    cat goes fishing เกมแมวตกปลาใสๆ เล่นง่ายแค่คลิกซ้ายขวา มีโหมดง่ายสำหรับคนเล่นเกมไม่เป็นด้วย

สตีมมันมีแท็ก "เหมาะสำหรับเด็กและครอบครัว" ลองเข้าไปไล่ดู
    Last edited by Freekickgundam; 1 Mar 2017 at 21:43:11.

OverclockZone Member OGM-THAI's Avatar

เด็กหกขวบน่าจะพอรู้เรื่องแล้วบ้างแต่อาจจะยังเล่นเกมที่ซับซ้อนมากไม่ได้
    ขอแนะนำให้เล่นเกมในเครือของ Disney
    หรือเกมแนวสร้างสรรค์แบบให้ลูกขีดๆเขียนก็ได้นะคะ เช่น Art Set, Book Creator, Handwriting without Tears
    มีเกม Where's my Water แต่ด่านสูงๆก็ยากอยู่เหมือนกัน
    ลองดูนะคะ

Bookmarks

Bookmarks