Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมค้างแล้วรีสตาร์ทเอง น่าจะเกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมค้างแล้วรีสตาร์ทเอง น่าจะเกิดจากอะไรครับ

คอมตัวนี้ที่ใช้พิมพ์อยู่เนี่ยแหละครับ specตามลายเซ็น ใช้window XP
    ใช้ไปสักพักก็จะค้าง แล้วก็รีสตาร์ทเองเลย
    ที่cpuติด Thermalright TRUE BLACK 120
    ไม่รู้เป็นที่อะไร ช่วยวิเคราะห์สาเหตุหน่อยครับ

ลองเช็ค อุณหภูมิที่ cpu สูงไปหรือเปล่า

Comment

แรมป่าวหว่า ลองหาเปลี่ยน เชคตามข้างบนด้วย

Comment

มีโปรแกรมอะไรเผาcpuไม๊ครับ อยากลองดูว่ามันรีสตาร์ทเพราะร้อนหรือเปล่า

Comment

OCCT ครับ ร้อนๆ เลย

Comment

Working...
          X