Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามชื่อนักร้องจีนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามชื่อนักร้องจีนหน่อยครับ

ไม่รู้ถูกห้องหรือเปล่า
    พอดีฟังอัลบัม Best Audiophile Chinese Voices Vol.1 disc 1
    แทรค 10 ชื่อเพลง Full Moon Night แล้วชอบครับ
    อยากทราบชื่อคนร้องครับ ผมหามาหลายวัน ยังไม่ทราบเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

เพลงนี้มีนักร้องหลายคนเอามา cover กันเยอะ ไม่รู้เหมือนกันว่าใครร้อง....

Comment

เสียงไม่คุ้นแหะ ไม่น่าจะใช่บรรดาตัวแม่

Comment

อย่าง tongli, lily chen, xu wen, tsai chin, teresa teng พอฟังออก
        แต่คนนี้เหมือนไม่เคยฟัง อยากลองหาเพลงอื่นๆ มาลองดูครับ

Comment

LIU ZILING เสียงเค้าคล้ายๆ นะ แต่หวานไม่เท่า ไม่น่าจะใช่...(หรือเปล่า) 5 5 5

Comment

เพราะกระทู้นี้เลยต้องไปหามาฟังเลย

ลองฟังทั้ง 3 ชุดละ ชุดแรก-เพลงเพราะสุดเยอะสุด ซาวน์ก็เยี่ยมเลย ชุดสอง-เพลงดีเพลงดังหลายเพลงฟังได้เรื่อยๆ ชุดสาม-ฟังแล้วแทบนั่งหลับคาโต๊ะ มีแต่เพลงกล่อมนอนซะงั้น ZZZzzz...

Comment

ชุดนี้ก็เพราะนะ โดยเฉพาะแผ่นแรก ทำดนตรีใหม่ แต่เพลงจะโบเยอะหน่อยนะ

แผ่น 1 เพลง 1 ผมเอามาอัดคลิปเทสลำโพงอยู่บ่อยครับ

Last edited by lekkiki; 28 Feb 2017, 20:04:54.

Comment

ที่ผมฟังบ่อย
                Tong Li - Tears Of Missing
                Lily Chen - Each in a Different Corner of the World
                แล้วก็แผ่นข้างบน

Liu Zi Ling - Zi Yin You Yun นี่พึ่งฟัง เพลงแรกดันเพลงเดียวกันเลย
                แต่ออกแนวช้า ก็เพราะไปอีกแบบครับ ผมฟังแล้วไม่น่าจะใช่แต่ใกล้เคียงมาก

แผ่น tvb movie ก็อยู่ในรายการที่จะหามาฟังครับ

Comment

TVB ผมก็มี เพราะมากจริงๆครับ คนเคยดูหนังจีนเก่าๆจะยิ่งอินมาก เพลงดังๆทั้งนั้นแนะนำเลยครับไม่ผิดหวังแน่นอน

Comment

xu wen เสียงชูหวินครับ

Comment

Originally posted by xreanover View Post
                      xu wen เสียงชูหวินครับ
                      ผมลองตามหาฟังใน YT คิดว่าไม่น่าจะใช่อ่ะครับ

Comment

เสียงดนตรีจากยูทูบมันคนละเวอชั่น รูปปกนี้เสียงจากนักร้อง8คน 1กับ8 ก็ไม่ใช่เสียงนี้

คนอื่นๆก็รู้ๆกันอยู่เสียงเป็นยังไง tongli tsai chin teresa teng ไม่ใช่แน่

xu wen ใกล้เคียงสุดต่างที่ดนตรีจะเหมือนของ Lily อัลบั้ม The Sky And The Earth

Comment

ขออนุญาต ท่าน pac ตามหาเพลงนี้หน่อยนะครับ หาซื้อ CD ได้ที่ไหนครับ ... อยากได้มากกกก

GIA LIN - ONCE UPON A TIME IN SHANGHAI - OST

Comment

ต้องถามตาเรือ แนวนี้เค้าช่ำ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              ต้องถามตาเรือ แนวนี้เค้าช่ำ
                              รอท่านเรือ แล้วกัน หาจนผลิก Google แล้วเจอแต่ใน youtube

ดู youtube ขี้นปกซะเป็นหนัง 18+ เลย 5 5 5

Comment

Working...
                              X