Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม wi-fi หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม wi-fi หน่อยครับ

พอดีเน็ตที่ บ้านพี่ ติดWiFI แล้วผมจะใช้ WiFi ผมต้องซื้อ ตัวไหน
    แล้ว ต้องเปลี่ยน Router ของที่บ้านพี่ไหม ระยะ ทาง 100 เมตร
    หรือ มีอุปกรณ์ตัวไหน ช่วงแนะนำหน่อยครับ

****ขอบคุณมากครับ****

Loco M5 หนึ่งคู่ ติดทั้งฝ่ายส่งและรับ

Comment

ขอบคุณคับ Loco M5 เนี่ยต้องติดไว้ที่สูงใช่ไหมคับ

Comment

ติดยังไงก็ใด้ให้มองเห็นอีกฟากก็พอคับ

ถ้ามีบ้านหรือต้นไม้บัง ก็ลองหมุนๆดู หามุมสะท้อน กระจก,หลังคาเหล็ก,เพิงกันสาดอลูมิเนียม อะไรพวกนี้ สะท้อนคลื่นดีมากๆ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ติดยังไงก็ใด้ให้มองเห็นอีกฟากก็พอคับ

ถ้ามีบ้านหรือต้นไม้บัง ก็ลองหมุนๆดู หามุมสะท้อน กระจก,หลังคาเหล็ก,เพิงกันสาดอลูมิเนียม อะไรพวกนี้ สะท้อนคลื่นดีมากๆ
          ขอบคุณมากๆ คับ

Comment

คือผมไม่มีความรู้ด้าน นี้เลย
            ถ้าเราเอา loco M5 ต่อเล้าเตอรฝั่งรับได้ไหม
            แล้วถ้าได้ พวก โทรศัพท์ จะรับได้ไหม
            ผมมือใหม่มากๆ ขอบคุณครับ

Comment

ฝั่งรับต้องมีเราเตอร์ 1 ตัว ใว้ปล่อย wifi 2.4 Ghz

เพราะ Loco M5 มันเป็น 5ghz มือถือธรรมดารับไม่ใด้ ( ยกเว้นรุ่นเทพๆที่มี 5Ghz )

ที่แนะนำให้ไช้ M5 เพื่อหลีกเลี่ยงสัญญาณรบกวนจากเราเตอร์ 2.4 ghz ของบ้านหลังอื่นๆ คับ

Comment

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

Working...
                X