Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาแรมเต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาแรมเต็ม

i5-6500
    Asrock gaming K4
    G.skill Tridentz 2x4GฺB bus 3200 ddr4
    Win10 FPP

ตอนนี้มีปัญหาแรมวิ่ง 99% ทำให้เครื่องค้าง ต้องรีสตาร์ทใหม่ (ไม่ได้เป็นทุกครั้ง นานๆเป็นทีแต่รำคาญ)

เปิด Task manager เห็น Non page tool กินเยอะมาก 6-7GB นอกนั้นก็โปรแกรมทั่วไป

พอจะมีทางแก้ไหมครับ หรือต้องอัพเป็น 16 ดี

แล้วถ้าผมจะอัพแรมเป็น 16 ควรซื้อ 2x4GB มาเสียบเพิ่ม หรือ ขายแรมเก่าแล้วซื้อ 2x8GB ดีครับ

ตอนนี้มีปัญหาแรมวิ่ง 99%ใช้งานอะไรอยู่ ลงวินโดว์มานานหรือยัง ลองลงวืนใหม่ดูหรือยัง

Comment

Originally posted by seksan2512 View Post
      ตอนนี้มีปัญหาแรมวิ่ง 99%ใช้งานอะไรอยู่ ลงวินโดว์มานานหรือยัง ลองลงวืนใหม่ดูหรือยัง
      เป็นล่าสุดเมื่อคืนครับ ดูวิดิโอ ts.file เล่นเนต แค่นั้น วินโดว์ลงใหม่มาสองสามเดือนเองครับ

Comment

ผมไม่คิดว่าแรมเต็มเพราะการใช้งานปรกตินะ น่าจะเป็นปัญหาแรมเต็มเพราะมีอะไรผิดปรกติ

Comment

ปัญหานี้ ถึงเพิ่ม RAM เป็น 16 GB.ก็แก้ไม่หาย
          ขั้นแรกลอง Run Syetem Maintainance ดูก่อน

ต้องหาสาเหตุว่ามาจากอะไร เกิดขณะ run Software ตัวไหนหรือ WIndows มันทำอะไรให้ได้
          Windows 10 ง่ายเข้าไปอีกเพราะ Refresh Windows ก็ได้
          เหมือนลง WIndows ใหม่

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ของ LAN Killer ดูครับ ติดตั้งตัวล่าสุดจากเว็บตรงเลย http://www.killernetworking.com/driver-downloads

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
              ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ของ LAN Killer ดูครับ ติดตั้งตัวล่าสุดจากเว็บตรงเลย http://www.killernetworking.com/driver-downloads
              แก้ได้แล้วครับ อัพไดรเวอร์โดยตรงจากเวบแล้วได้เลย

ตอนนี้ใช้มาเกือบเดือนไม่มีปัญหา

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Comment

Working...
                X