Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ X2 6000+ บ้าง แล้ว ลาก(oc)ได้เท่าไหร่กันบ้างครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ X2 6000+ บ้าง แล้ว ลาก(oc)ได้เท่าไหร่กันบ้างครับ...

อันนี้ของผมไม่รู้ตันยัง ใครลากได้เท่าไหร่ เอามาดูกันหน่อยครับ
    สเป๊ก
    X2 6000+ 90nm
    ASUS M2N-E
    RAM CORSAIR VS 1G+1G DUAL
    VGA XFX9800GTX+
    ENERMAX 460W

ทดแรมเป็น 667 ผมว่าน่าจะดีกว่านะ

Comment

ไม่รู้ผมคล้อกไม่เป็น ทำได้แค่ปรับบัส

จขกท. ปรับไฟเพิ่มยัง รองเพิ่มไฟอีก ไฟCpu ทำไม1.2 เองน้อยจัง

Comment

^
        จขกท. เค้่า ไฟ 1.44

Comment

-*- ครับๆ ลืมดูด้านขวา ปล่อยไก่เลย กำกำ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ทดแรมเป็น 667 ผมว่าน่าจะดีกว่านะ
            ให้ผมเดานะท่านอิม

ชุดนี้ รัน 667 ไม่ได้เพราะถ้าปรับ 667 ที่บัส CPU เกือบ 300 บัสแรมจะเกือบทะลุ 1000 บัญหาคือ M2N-E ไม่มีไฟให้แรมมากพอรันบัส สูงๆครับ

เอิ้กๆๆ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              X2 6000+ 90nm
              ASUS M2N-E
              RAM CORSAIR VS 1G+1G DUAL
              VGA XFX9800GTX+
              ENERMAX 460W
              สเปคนี้ ENERMAX 460W เอาอยู่เหรอเนี่ย

อยากถามว่า HT Link มีผลต่อความเร็วของ CPU มากมั้ยครับ เห็นบางท่านบอกให้ลด HT Link ลงมาอีกจาก x5 เป็น x4
              Last edited by automatics; 6 Dec 2008, 18:41:14.

Comment

Originally posted by automatics View Post
                สเปคนี้ ENERMAX 460W เอาอยู่เหรอเนี่ย
                สบายๆครับ คอนเฟริม

Comment

Originally posted by wikorn View Post

ชุดนี้ รัน 667 ไม่ได้เพราะถ้าปรับ 667 ที่บัส CPU เกือบ 300 บัสแรมจะเกือบทะลุ 1000 บัญหาคือ M2N-E ไม่มีไฟให้แรมมากพอรันบัส สูงๆครับ

เอิ้กๆๆ
                  เอ่อ ผมก็ลืมนึกไปครับว่า m2n-e ไฟแรมสูงสุด 1.95
                  อายจัง ทั้งๆที่บ้านผมก็มี

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post

ไม่รู้ผมคล้อกไม่เป็น ทำได้แค่ปรับบัส

จขกท. ปรับไฟเพิ่มยัง รองเพิ่มไฟอีก ไฟCpu ทำไม1.2 เองน้อยจัง
                    Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    ^
                    จขกท. เค้่า ไฟ 1.44
                    ในใบออส 1.40 ครับ แรมตัวนี้มันบัส 667 ครับ เลยทดลงมา 533

Originally posted by wikorn View Post

เอิ้กๆๆ
                    อ๋อครับ ไฟแรมน้อยนี่เอง ผมลอง 3.3 300*11 จอฟ้าเลยครับ

Originally posted by automatics View Post
                    ไหวครับ ยังไม่มี งอแง
                    Last edited by kgb99; 6 Dec 2008, 18:45:33.

Comment

แรมไฟไม่พอนี้เอง
                      จด ๆ

Comment

แล้วถ้าบอดที่มีไฟแรมเยอะ นี่น่าจะได้ความเร็วซักประมาณเท่าไหร่ครับ 3.4 ถึงไหมครับ

Comment

ของท่านอื่นได้เท่าไหร่กันบ้างครับ เอามาดูกานหน่อยครับ^^"

Comment

................
                            Last edited by visionnet; 18 Dec 2008, 23:52:51.

Comment

ูููู^
                              ^
                              ู^ABIT AX78 ใช่ป่าวครับ 3.5 แหล่มเลย...เหลือ 24 วิเองโห!!!....

Comment

Working...
                              X