Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการคอมค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการคอมค้างครับ

ขอโทษที่มารบกวนทุกท่านนะครับ มาสอบถามเพื่อความแน่ใจ พอดีผมเล่นคอมได้ประมาณ 10-15 นาทีคอมค้างไปเลยครับพอหลังจากรีคอม บางครั้งมีเส้นสีแดงขีดๆขึ้นในจอ ตามรูป https://www.mx7.com/view2/zHAkyIpB0Zs7YZ92 เลยครับ

*ไม่ทราบว่า vga บินแล้วรึป่าวครับ?

ถอนไดว์เวอร์การ์ดจอแล้วลงใหม่หรือยัง

Comment

ลองแล้วครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่

Comment

จากที่สังเกตุมาตอนที่ยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอไม่มีอาการเลยครับ แต่พอลงไดร์เวอร์ปุบ มีอาการจอเป็นสีขาว ภาพแตกและค้างไปเลยครับ
        ปล.โหลดไดร์เวอร์จากเว้ป amd (R9)
        ปล2. ใช้วินโดว 10

Comment

ไม่พัดลมกาดจอเสีย ก็ ซิลิโคนละบายความร้อนที่เอาไว้ติดกะซิ้งพัดลมเสื่อม (ถ้าไม่มีพัดลมก็จะเป็นซี่ๆ อะลูมิเนียม หรือ เหล็กๆอย่างเดียว)
          ซ่อมได้ ไปซื้อซิลิโคนที่ร้านซ่อมคอมให้เค้าหยอดให้ไม่ก็ดูยูทูปหยอดเอง

Comment

ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นไดร์เวอร์ดูยังครับ

Comment

Working...
            X