Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVGA GF9800GTX+ มีช่องต่อไฟ "1 ช่อง"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อื๊อ

Comment

ตัว EVGA non ref. ประหยัดไฟน่ะครับ เวลาไม่ได้เล่นเกมส์อะไร core/mem มันวิ่งแค่ 300/100 เวลาเล่นเกมส์มันค่อยวิ่งเต็ม 738/1100 idle มันกินไฟน้อยกว่า 9600 GT เสียอีก ใช้โหลดบิทได้เลย ฮิฮิ

Comment

Originally posted by nuikap35 View Post
        เท่าที่เคยเห็น ตระกูล 9800GTX+ จะมีช่องต่อไฟทั้งหมด 2 ช่อง ถ้าเสียบไม่ครบก็ไม่ติด

วันนี้ไปเห็นของ EVGA มีช่องต่อไฟแค่ช่องเดียว งงเลย - -*

ถามคนขายเค้าก็ยืนยันว่าเปิดติด ไม่รู้ว่ายังไงก็เลย ลองมาถามดูเพื่อนๆว่า

ล๊อตปัจุบัน เค้าเปลี่ยนมาเปนอย่างงี้แล้วหรอกหรอ 0.0

จ่ายไฟ 2 เฟสสำหรับรุ่น Super Clock ครับ ผมซื้อมาแระ 7200 บาท ร้าน TK
        การ์ดจอยาวกว่ารุ่น GTX+ ธรรมดานิดนึง ใส่กับ G7 มันล่อมาติดกับช่อง HD เลย
        สำหรับ EVGA 9800GTX+ Super Clock ครับ

Comment

galaxy 8800 gt เสียบไฟช่องเดียวก็ติดอ่ะคับ...

Comment

Originally posted by Spy-Th View Post
            galaxy 8800 gt เสียบไฟช่องเดียวก็ติดอ่ะคับ...
            ผมเสียบมัน2ช่องเลย

Comment

ผมใช้อยู่ครับ EVGA GF9800GTX+ มีช่องต่อไฟ 1 ช่อง ก็ปกติดีทุกอย่างครับเล่นได้ดีเลย ปกติ45-50องศา
              full ก็ 55-70 องศา แล้วแต่ครับ ที่ชอบที่สุดคือ ตัวมันสั้นกว่าปกติ เลยใส่เคส ธรรมดาได้ เคสผมตัวละ350บาทครับ ธรรมดาสุด

Comment

Working...
              X