Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ Crysis อ่อนๆไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Low เลยงับบ

แต่ผมคิดว่าอรรถรสของเกมนี้ มันได้จากภาพ 555+

เนื้อเรื่องคิดว่าเฉยๆ เอิ๊กๆๆ

Comment

เด็กที่ผมเคยไปสอน มันใช้ Athlon64 3000+ แล้วก็ Geforce6600 ยังเล่นได้เลยครับ (ปรับต่ำสุดแน่นอน)

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
        ว่าแต่ ท่านหา HD4670 AGP มาได้ไงหว่า ราคาเท่าไหร่เนี่ย
        บอร์ดรุ่นนี้ใส่ PCI-E ได้ครับ น่าจะเป็น HD4670 แบบ PCI-E ครับ

Comment

VGA ผาน ละงัฟ น่าจะ กลางๆ CUP ไม่น่ารอด -*-

Comment

super very low

Comment

เพิ่งมาดู ไม่คิดว่าคนตอบเยอะ
              ลองแล้วครับท่าน option medium บ้าง low บ้าง aa=2x 1024x768 เล่นฉลุย กระตุกบ้างตอนที่เริ่มเข้าเล่น และบางฉากโหดๆ
              ก็ไม่ถึงกับรำคาญ

Comment

ผมใช้ p4 3.00
                ati 4830
                ram 2 g
                เล่นได้ครับแต่ภาพมันยืดๆ........อะครับ
                เป็นที่ cpu ใช่ไหมครับ....
                จะได้เป็น E8400 ซักที

Comment

ยกเครื่องใหม่

Comment

เปลี่ยนมาเป็น 775+E2200 เรียบร้อยแล้ว......

Comment

ระเบิดตูมเดียว อาจมีค้างได้ - -"

Comment

กรณีที่ หันจอเร็วๆ แล้วภาพกระตุก

เกิดจาก CPU กับ RAM ครับ

เพราะ Engine Game จะมีระบบ ตัดการ Render Object หลังจอ ( ส่วนมากนะ )
                        และบาง Engine เค้าจะมีการ Destroy Object ออกไปเลย
                        ซึ่งเมื่อมีการ Swap ไปมาเร็วๆ ทำให้ CPU ต้องประมวลผล บ่อย
                        เพราะต้องทำการ Create / Destroy บาง Object ที่ใช้ในเกมส์
                        หรือตัดการ Render Object ออกไป ( ซึ่งทางโครงสร้างการเขียนเกมส์นั้น Loop มันจะใหญ่มาก )

ซึ่งตรงนี้ก็จะมาที่ RAM ด้วย ถ้า RAM น้อย จนต้องพึ่ง VRM ( Virtual Memory )
                        ก็ทำให้ ทำงานช้าลงไปอีก เลยเป็นที่มาของอาการกระตุก เวลาหมุนจอไปมา

สำหรับ Crysis แนะนำ 2GB อย่างต่ำ

Comment

ของผม p.d 2.66 ram 533 2G VGA x1650pro agp8x oc เล่นได้ 1280*1024 ปรับได้ระดับ 2 เกินนี้จะกะตุก ^^ ฝืนได้สุดแค่นี้จริงๆคับ จะอั้พต้นเดือนนี้อยู่
                          Attached Files

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                            ว่าแต่ ท่านหา HD4670 AGP มาได้ไงหว่า ราคาเท่าไหร่เนี่ย
                            บอร์ดรุ่นคงนี้ใส่ PCI-E ได้นะคับ hd4670AGPไม่มีหลอกคับ

สเปกนี้เล่นได้น่า

Comment

ไหวๆๆๆๆ

Comment

PCI-Eของบอร์ดตัวนี้มันวิ่งได้ไม่เต็ม16xหรอกครับ

Comment

Working...
                                X