Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้ดูหนัง Hi-Def ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้ดูหนัง Hi-Def ได้หรือเปล่าครับ

สเป็คนี้ดูหนัง Hi-Def ได้หรือเปล่าครับ (MKV File)

1.Gigabyte S Series GA-965P-DS3
    2.CPU Intel E6300 1.8
    3.Ram DDR2-2G
    4.VGA CARD Asus 6600 จำชื่อรุ่นไม่ได้แน่ชัด ประมาณนี้ครับ
    จำเป็นต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ หรือ Overclock ได้ครับ

ถ้าจำเป็นต้องเปลี่ยนชุดนี้น่าจะขายได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วแนะนำอุปกรณ์ที่ว่าควรจะเป็นรุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

ของมีกะตัวทำไมไม่โหลดมาลองซะล่ะท่าน เอาแค่เพลงก็ได้มิวสิควีดีโออ่ะ ไฮเดฟประมาณเพลงละ 200m
    ถ้ากระตุกค่อยมาถามใหม่ แต่ผมคิดว่ามันน่าจะเล่นไหวครับมะก่อนใช้แค่ p4 3.0 ยังไหวเลย

Comment

CPU ระดับนี้ 1080P H264 ใช้ coreAVC1.8 ลื่นสัดๆ

Comment

อาจจะหนืดที่การ์ดจอนิดหน่อยครับ แต่ดู CPU แล้วสามารถดูได้สบายๆเลยครับ

Comment

สรุปว่าผมควรเปลี่ยน VGA Card ใช่ไหม

แล้วแนะนำรุ่นไหนดีครับ ต้องมี HDMI ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถึงใช้ software ถอดระหัสเช่น CoreAVC 1.8 / FFDshows CPU ระดับนี้ กระตุกไม่เป็นครับ

VGA ไม่เกี่ยว onboard intel ยังใช้ได้เลย ดู 1080 ออก DVI ไปเข้าจอ LCD สบายๆ

ที่พูดมา เคยใช้รุ่นนี้

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...pid=157&page=3

Comment

ผมเคยดาวโหลด mkv file เป็น 1080P มา มันสโลโมชั่น แต่ตอนนั้นไม่แน่ใจว่าใช้ Ram เท่าไร
              ปัจจุบัน Ram 2G

ถ้าเป็นเช่นนั้น Software ที่ว่า ใช่ Media Player Classic หรือเปล่าครับ

Comment

ไปโหลด pure codec มาลง ** ให้ถอน k-lite ออกก่อน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306440

Comment

ผม Geforce 4 ก็ดูได้

ปล.วิดีโอที่โหลดแบบ HD จาก Gametrailers นะครับ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยน VGA ครับ เสียเงินฟรี เพราะมันไม่ได้เกี่ยวเลย

ถ้าใช้ซอฟท์แวร์ไม่เป็น GTX280 ก็ยังกระตุกครับ

Comment

ถ้าเป็น dual core ผมว่าดูได้สบายนะ ถ้าไม่ไหวก็ใ้ช้ dxva ช่วยสิ

Comment

>.< ไม่เกี่ยวจริงเหรอครับ
                        เพระผมเพิ่งอ่านจากหนังสือ COMPUTER.TODAY มาเมื่อวานนี้เองอ่ะครับ ฉบับที่ 347 ( ใหม่ล่าสุด )

เค้ากล่าวถึงสเปคการดูหนัง Hi-Def ครับ

- สเปคที่ใช้ทดสอบคือ Intel P3 1GHz + SDRAM PC133 4แผง รวม 1GB + VGA GF6200
                        ผลคือดูแล้ว มันกระตุกแถมยังหนืดอีกด้วย เค้าบอกว่าไม่ผ่านครับ ( ใช้ K-Lite เล่น )

- หลังจากนั้นก็ใช้สเปคเดิม แต่เปลี่ยน VGA มาเป็น HD2600
                        ผลคือ เล่นได้ดีขึ้นกว่าเดิมครับ มีหนืดบ้าง แต่ก็ไม่หนืดเท่าตัวแรก

จากด้านบน จึงทำให้ผมคิดว่า VGA มีส่วนด้วยอ่ะครับ
                        ( ก็คือไม่ได้มาจากประสบการณ์ของผมเองครับ คืออ่านมาแล้วเอามาบอกครับ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยครับ ^^ )

Comment

กุละหน่ายกับหนังสือคอมพวกนี้ เขียนซุยไปวันๆ หลอกเอาตังชาวบ้าน

โชว์ีปาหี่อะไรแต่ละอย่าง ไม่ได้ใกล้เคียงความเป้นจริงเลย

Comment

แล้วสเปกในลายเซนต์ผมไหวมั๊ยครับ

ยังไม่ได้ลองโลหดไฟล์มาดูเลย ไฟล์ใหญ่เกิน ดูดไม่ไหว ครับ

Comment

-
                              Last edited by Toffeecheese; 7 Dec 2008, 15:16:19.

Comment

Working...
                              X