Announcement

Collapse
No announcement yet.

[GTA IV] ปัญหาVRAMไม่พอ เราช่วยได้A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [GTA IV] ปัญหาVRAMไม่พอ เราช่วยได้A

หลายท่านใน ที่นี้คงจะได้ลองเล่น GTA ภาคใหม่ไปเเล้ว

เเล้วพบกับ ปัญหา อันเเสนเบื่อหน่าย คือ

ปรับ Texture Q ไม่ได้บ้าง

เพิ่ม Res. ไม่ได้บ้าง

ยัด View Distance ไม่ได้บ้าง

ซึ่งปัญหาเหล่านี้ ล้วนเเล้วเเต่ เกิดจาก เกมได้ล็อค ไม่ให้เราใช้ คุณภาพของภาพดีเกินไป (ทั้งๆที่การ์ดจอตรู เทพจะตาย)

บางคน ที่มีเเรมการ์ดจอเยอะๆ ก็โชคดีไป เเต่ใครที่มี เเค่ 256 หรือ 512 นี้ ต้องคิดหนักเลย ว่าจะเพิ่มอะไร เอาอะไร เพื่อให้ได้ภาพที่ดีที่สุด เท่าที่มันจำกัดให้ (เหมือนเล่นเกม วางเเผน ไงงั้นเลย)

ปรับ Res. เพิ่มไม่ได้อีก ทุเรศชะมัด

เเต่เรา มีทางเเก้ ครับ

สำหรับผู้ที่ใช้เเครก

GTA.IV.Crack.Securom.Bypass.Launcher.UBER-PROPER-FeD0R

จากกระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=344830 นี้

เพีงเเค่ โหลด ไฟล์นี้ไป ไปวางไว้ใน

X:\Program Files\Rockstar Games\Grand Theft Auto IV

http://www.uploadd.com/download.aspx...81XHZWIEF9429B
    http://upload.one2car.com/download.a...3C1TAH9LMEUEYD

หรือ เพียงเปิด โปรเเกรม Notepad ขึ้นมาเเล้ว ใส่ -norestrictions Save As เป็นไฟล์ชื่อ commandline.txt ก็เรียบร้อย

จะได้เป็น ฉะนี้ ครับ

Pass : Picasso[ocz]

ขอบคุณครับ
    Last edited by Picasso; 7 Dec 2008, 08:28:13.

แหล่มเป็ด แต๊งกิ้ว

Comment

ไฟมีพาสทำไงละงับ

Comment

^

มองดูดีๆ ครับ

อิิอิ

Comment

Resource usage 1433/244 MB

1433 นี่คือ เกมส์ต้องการ แล้ว 244 คือ แรมการ์ดจอเหรอคับ ?

Comment

Originally posted by yut1234 View Post
            ไฟมีพาสทำไงละงับ
            Pass : Picasso[ocz]

Comment

^

ช่ายค๊าบ

ถ้ามี 256mb มันจะอยู่ เเถวๆ 230-280

ถ้ามี 512 mb จะอยู่ประมาณ 480-520

ปกติ ถ้าปรับ เกิน ที่เกมกำหนดมาให้มันจะ ขยับไปไม่ได้อีก อาจจะลดอย่างอื่นลง เพื่อไปเพิ่มอีกอย่าง

ซึ่งโคตร น่ารำคาญ

ลองสังเกตุดู บางครั้งมันจะไม่เท่ากันนะ

Comment

แล้วมันก็กระตุกเท่าเดิมใช่ป่าวครับ

ถ้าใช่เดี๋ยวจัดการ! 555555+

Comment

Originally posted by sutlore View Post
                  แล้วมันก็กระตุกเท่าเดิมใช่ป่าวครับ

ถ้าใช่เดี๋ยวจัดการ! 555555+

บางที ผมลองปรับ 800*600 เเล้ว ไปปรับ 1400*900 ทะลึ่งได้เฟรมเรตเพิ่มขึ้น มา 2-3 เฟรมซะงั้นอ่ะ

สงสัยเค้า พอร์ตมา ห่วยมั้ง

Comment

ปรับเกินแล้วมันจะค้างไหมครับ งงๆ

มันกระตุกอะไรเพิ่มไหมครับ หรือว่าปกติ เหมือนเราปรับ Medium เลย

Comment

เอ่อ ปรับแหลก....ไม่ค้างครับ

แต่ texture บางส่วนจะหายไปครับ โดยเฉพาะถนนกับตึก เห็นทะลุถึงกันหมด บางทีรถกับคนก็ไม่โหลดครับ(กลายเป็นเมืองร้างซะงั้น) ลอง texture high แล้ว...ก็สวยอ่ะครับ
                      แต่ดูดีเฉพาะในบ้าน ออกนอกบ้านโล่งโจ้ง 55555+

Comment

ปรับสุดละ แต่ออกข้างนอกไม่ได้นะ โล่งหมด 555+

Comment

^ ^

กำแล้วมานจะดีเหรอ

ถ้าอยากต่อยคน หาไหนละเนี่ย

Comment

กดโหลดไม่ได้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วอ่ะครับ อัพใส่เว็บอื่นได้มั้ยครับ

Comment

^

http://www.uploadd.com/download.aspx...81XHZWIEF9429B

ลองอันนี้ดูครับ

Comment

Working...
                              X