Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับ ram ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับ ram ครับ

คือสงสัยว่า ram รุ่นนี้ (G-skill 2x2) มันบอกเร็ว 800 แต่ทำไมในโปรแกรมมันเป็นแค่ 400 ครับ
    Attached Files

-*- กำ DDR2 = 400x2 = 800

Comment

Originally posted by peaksf View Post
      -*- กำ DDR2 = 400x2 = 800
      มันมีตัวคูณนั่นเอง ขอบคุณครับ แต่ก็สงสัยว่าทำไมมันไม่แสดงค่าที่คูณแล้ว

ปล... แล้ว DDR3 มันก็คูณ 3 ด้วยสินะครับ

Comment

การทำงานของแรม ชนิด DDR (ทั้ง ธรรมดา หรือ 2 3 ...)
        คือจะทำงานทั้งไปและกลับ ไป1 มา1
        400 ไป 400 กลับ OK
        จึงเห็นแค่โชว์ที่ 400 ( x 2 ) = บัส 800

Comment

Originally posted by depend_ayu View Post
          มันมีตัวคูณนั่นเอง ขอบคุณครับ แต่ก็สงสัยว่าทำไมมันไม่แสดงค่าที่คูณแล้ว

ปล... แล้ว DDR3 มันก็คูณ 3 ด้วยสินะครับ
          DDR = Double Data Rate

แต่ DDR3 ไม่ใช่ว่าคูณ 3 นะครับ

ลองอ่านโพสท์ของคุณ TWK. ดีๆ

Comment

Working...
          X