Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดฝีมือ กับ Q6600 On Air By V8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดฝีมือ กับ Q6600 On Air By V8

Spec

CPU : Q6600 + Cooler Master V8
    M/B : XFX nForce 790i Ultra
    Ram : Geil EVO ONE Bus 1600 7-7-7-24
    VGA : Asus EN9800GX2 (no Overclock)
    PSU : Gigabyte Odin GT 800W

ตอนนี้ ผมทำได้เท่านี้ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เพราะว่า มันน่าจะไปได้ไกลกว่านี้

เลข 4 เลยครับ อิๆ
    แล้วก็ลาก การ์ดจอด้วยครับ อิๆ

Comment

ชิพอย่างร้อนเลย

Comment

ไกลแล้วครับ OnAir และชิพ NV ด้วยนะ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          เลข 4 เลยครับ อิๆ
          แล้วก็ลาก การ์ดจอด้วยครับ อิๆ
          ลองแล้วครับ แต่เทสอะไรไม่ได้เลย
          ส่วนการ์ดจอ เคยลองลากได้นิดเดียวเลย ไมลากดีก่า แบบว่าอายจัง

Originally posted by กิ๊-ก-ก๊-อ-ก View Post
          ชิพอย่างร้อนเลย
          ผมก็กลัวอยู่เหมือนกันว่าซักวันมันจะมีเอฟเฟ็กควันออกมาอ่ะ

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
          ไกลแล้วครับ OnAir และชิพ NV ด้วยนะ
          เคยลองกับ DFI X48 T3R แล้วได้น้อยกว่านี้ อีก (ปรับไม่เป็น ลากยากโครต)

Comment

แรงมาก
            นี้ขนาดยังไม่ได้ลาก VGA นะนี้

Comment

แรงจังคับ
              3d06 ได้2หมื่นกว่า ผมปั่นแทบตาย กว่าจะขึ้นหมื่น2

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                อิอิ

ผมว่าทดแรมดีๆ จัดไฟแจ่ม 4.0 + แน่นอน

Comment

4จัดไปๆ ^ ^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    แรงมาก
                    นี้ขนาดยังไม่ได้ลาก VGA นะนี้
                    Originally posted by hugnoi View Post
                    แรงจังคับ
                    3d06 ได้2หมื่นกว่า ผมปั่นแทบตาย กว่าจะขึ้นหมื่น2
                    ได้น้อยก็อายเค้าสิครับ แค่นี้ผมยังอายเลย Spec ตั้งขนาดนี้ยังได้แค่นี้เอง

Originally posted by panuza View Post
                    อิอิ

ผมว่าทดแรมดีๆ จัดไฟแจ่ม 4.0 + แน่นอน
                    Originally posted by Gumiller View Post
                    4จัดไปๆ ^ ^
                    ลองแล้วครับ 4G บูต windows ได้ เล่นเน็ตได้ แต่เทสไม่ผ่านเลย
                    เดียวอากาศดีๆเอาใหม่ ฮุฮุ ลองเล่นแค่นี้ไปก่อน

Comment

ไฟ 1.59 เอง อิอิ ไกล้แล้วๆ ของผม ซิ้งเดิมเดี่ยวผม วัดดวงสักหน่อยคืนนี้ อิอิ

แรงมากๆครับ

Comment

aquamark ทำไมคะแนนน้อยละครับ 06 ได้ตั้ง 2*******
                        แต่ทั้งสวยทั้งแรงเลยนะเนี่ย xfx

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ไฟ 1.59 เอง อิอิ ไกล้แล้วๆ ของผม ซิ้งเดิมเดี่ยวผม วัดดวงสักหน่อยคืนนี้ อิอิ

แรงมากๆครับ
                          แค่นี้ ก็ร้อนตับแตกแล้วครับ ถ้ามากกว่านี้ V8 คงเอาไม่อยู่ ที่จริงก็มี U120 EX อยู่อีกตัว แต่ใส่แล้วสี ไม่เข้ากับบอร์ด ไม่สวยเลย ไม่ใส่

Originally posted by Chodose View Post
                          aquamark ทำไมคะแนนน้อยละครับ 06 ได้ตั้ง 2*************
                          แต่ทั้งสวยทั้งแรงเลยนะเนี่ย xfx
                          สงสัย aquamark ไม่ถูกกับ VGA 2 หัว

Comment

4 ขึ้นได้แน่ครับ รออากาศเย็นๆ ไม่อยากรอ อัดแอร์ไปเลย 790i ลากง่ายกว่า 780i เยอะเลย

Comment

ระวัง ชิบ-หาย นะครับ

555 แรงครับ

Comment

Working...
                              X