Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ ram ด้วยคับพี่ๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ram ด้วยคับพี่ๆคับ

อยากจะทราบว่า แรม 3 ยี่ห้อนี้ อะคับอันไหน น่าใช้กว่ากัน
    g-skill,corsair,kington คือจะเอามา oc ด้วยอ่ะคับกับ spec นี้ แนะนำได้คับ

ath 3200+ am2
    asus m2n-e

คือว่าวันเสาร์นี้จะขึ้นไปซื้อแล้วอ่ะคับยังไม่ได้ spec เลยช่วยแนะนำหน่อยคับ(ราคาที่พันธ์ทิพย์โดยประมาณ)แนะนำร้านให้ด้วยนะคับแบบว่าโอเคเลยคับ
    Ath 3200=
    Asus M2N-E =
    Ram---------=
    Hdd----------=
    VGA---------=
    งบประมาณ ก็ 15000
    ขอบคุณมากนะคับจะรอนะคับ

g-skill ครับผม แต่ว่าถ้าไช้ Series สูงๆไม่เหมาะกับ M2n-e อย่างยื่งครับ เพราะว่าบอร์ดนี้

ไฟแรมน้อยนิดมากมายอะครับ

Comment

Clock ไม่เยอะมาก DDR2-533 ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่ใช้
      ชิพ ELPIDA, hynix ก็ไปที่ DDR2-800 สบายๆ ครับ
      ด้วยราคานี้ อาจจะเหมาะกะ Athlon 64 3200+ ที่สุดแล้วมั้ง?

Kngston hynix หรือ Apacer ที่มี Screen ELPIDA ก็ พอใช้นะ
      ยังไงเมมโมรีชิพ แบรนด์ดังก็มีภาษีและประสิทธิภาพดีกว่า โนเนมอย่าง NCP, PQI = Nanya ล่ะ

Comment

Corsiar กับ G.Skill ครับ OC มันส์หยด

Comment

งบ 15000

Ath 3200= 3000
          Asus M2N-E = 3900
          Ram---------= ผลจะเลือก XMS ครับ DDR667 512X2 ไม่แพงมาก oc ดี 5000
          Hdd----------=
          VGA---------=

งบเกิบหมดและครับ ที่เหลือก็เอาตามกำลังเงินละกันครับ

Comment

Working...
          X