Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำพัดลมการ์ดจอกันหน่อยจ๊า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำพัดลมการ์ดจอกันหน่อยจ๊า...

คือช่วงนี้ผมเล่นเกมส์แล้วการ์ดจอมันร้อนเกินอ่าครับ

ต้องเปิดเคสมาแล้วเอาพัดลมบ้านอัด - -*
    .
    .
    ไม่งั้นมันดับ 0.0

เลยอยากได้พัดลมอ่ะครับ พัดลมอารายก้อได้อ่า หาได้จากแถวไหนอ่าครับ
    หรือมีที่ดีดี แล้วแนะนำช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับผม..

ถ้ามันร้อนขนาดนั้น เปลี่ยนซิงค์ ดีกว่ามั้ย - -"

ว่าแต่ ใช้รุ่นอะไรอยู่อ่ะครับ

Comment

ของท่านรู้สึกจะเป็น evga 9800GT ใช่ไหม ตัวนี้จะว่าร้อนก็ร้อนอยู่นะ แต่มันก็ไม่น่าจะร้อนขนาดนั้น ซิ้งค์รุ่นนี้ก็ดูโอเคดีครับ ผมแนะนำว่าลองแกะซิ้งค์ออกมาอัดซิลิโคนไหม่ดู หรือ เอาไปที่ร้าน TK เลยบอกอาการเขาไป ให้เขาอัดซิลิโคนให้ครับ ลองดูครับ

ปล.รุ่นนี้มันมียันต์แปะที่น็อตซิ้งค์หรือปล่าวหว่า

Comment

ไม่รู้คับ
        รอท่าต่อไป

Comment

ร้อนจนดับนี้มันผิดปรกติน่ะครับ อุณหภูมิเท่าไหร่ GPU
          ใช้VGA รุ่นไหน

Comment

Originally posted by สับสน View Post
            ของท่านรู้สึกจะเป็น evga 9800GT ใช่ไหม ตัวนี้จะว่าร้อนก็ร้อนอยู่นะ แต่มันก็ไม่น่าจะร้อนขนาดนั้น ซิ้งค์รุ่นนี้ก็ดูโอเคดีครับ ผมแนะนำว่าลองแกะซิ้งค์ออกมาอัดซิลิโคนไหม่ดู หรือ เอาไปที่ร้าน TK เลยบอกอาการเขาไป ให้เขาอัดซิลิโคนให้ครับ ลองดูครับ

ปล.รุ่นนี้มันมียันต์แปะที่น็อตซิ้งค์หรือปล่าวหว่า

ไม่มีครับ
            ผมก็แกะมาทาซิลิโคนใหม่เหมือนกัน

ซิ้งค์มันเหมือนจะดีนะครับ แต่ห่วยกว่า Galaxy อีก ไม่ีมีทองแดงตรงส่วนไหนของซิ้งค์เลย

ซื้อซิ้งค์ใหม่ดีที่สุดครับ...

Comment

VGA Cooler อย่างไหนดีอ่าครับ - -*

.
              .
              เท่าที่ผมดูกะจาไปสอย twin turbo จากที่อ่านๆมา

ปล. จากท่านข้างบน การ์ดผมมานร้อนแบบ ถ้าไม่ปรับพัดลมให้ 50% มันจะ auto ที่ 29%
              ซึ่งทำให้การ์ดผมมันไปถึง 70 องศานิดนิด เลย พอผมปรับพัดลมมาก้อค่อยยังชั่วหน่อย
              แต่เล่นเกมหนัก เช่น cod 5 มันก้อไม่ไหวอ่า ปรับ 100% เล่นได้นานอีกนิดนึงก้อดับ

ปล2. ตอนนี้ผมจบ cod5 แล้ว 555555+ (เปิดเคสแล้วพัดลมจ่ออ่ะครับ)
              อยากจะบอกว่า ซู๊ดดดหยอดดดดด!!!!

Comment

มีงบเท่าไรครับ

ถ้าเยอะๆ จัด T-Rad2 ไปเลย

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                  ไม่มีครับ
                  ผมก็แกะมาทาซิลิโคนใหม่เหมือนกัน

ซิ้งค์มันเหมือนจะดีนะครับ แต่ห่วยกว่า Galaxy อีก ไม่ีมีทองแดงตรงส่วนไหนของซิ้งค์เลย

ซื้อซิ้งค์ใหม่ดีที่สุดครับ...
                  ขอบคุณมากครับ เซ็งเลย แบบนี้ใครจะซื้อการ์ดตัวนี้คิดใหม่เลย การ์ด+ซิ้งค์ ซื้อตัวอื่นที่แรงกว่าได้เลย อิอิ

Comment

Working...
                  X