Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการประกอบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการประกอบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น

คือว่าพอผมประกอบเสร็จแล้วและมาถึงขั้นเปิดเครื่องแล้วอะคับแบบเปิดครั้งแรกนี่พอเราเปิดไปเราสามารถลง วินโดว์ได้เลยรึเปล่าอะคับ หรือว่าเราต้องไป Set ค่าของ Mainboad อีกอะคับเพราะผมเพิ่งเคยประกอบเป็นคร้งแรกอะคับแล้วถ้า Set จะมีวิธี Set อย่างไรคับแนะนำทีนะ อยากมีประสบการณ์บ้างคับอยากลองทำเองไม่อยากยกไปที่ร้านอะคับ

mainboad Gigabite GA-MA770_S3
    ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

ยังรอผู้รู้ต่อไป ^^

Comment

เงียบหาย ^^

Comment

รออย่างใจจดใจจ่อ ^^

Comment

ถ้าลง XP ใส่แผน แล้ว จารันเองเลยครับ

(ต้องเซท Bios ก่อนนะครับ)
          น่าจะเซท Fist เปง CD-ROM
          แล้วอีกตัว เซท เปง HDD รีสตาทร์ ใส่แผ่น
          น่าจะประมาณนี้ ** รอท่านตอไป**

Comment

Working...
          X