Announcement

Collapse
No announcement yet.

ROZ - Republic Of Zen : Society for AMD Citizens

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
    ไม่ต้องมโน ไม่ต้องอวย ไม่ต้อง Bias ไม่ได้ใช้ฟรีซื้อเองทั้งนั้น ซื้อแล้วไม่พอใจ ปรับไม่เป็น ปรับไม่เก่ง โทษนั่นโทษนี่ ก็ขายทิ้งไปไม่ต้องโวยวาย ไม่ต้องอ้างเรื่องไร้สาระอะไรให้คนเขาด่าเล่น ๆ ไม่ต้องอ้าง AMD หรือ Intel มันต้องโทษคนนี่แหละ ที่คิดโน่นคิดนี่ หุ้นก็ไม่มี จะอวยทำบื้ออะไรกัน อันไหนดีคุ้มราคาก็ซ์้อใช้ไปเถอะ เงินเรานี่แหละที่ซื้อเขามาทั้งนั้น

สวยพี่สวย

Comment

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
      ไม่ต้องมโน ไม่ต้องอวย ไม่ต้อง Bias ไม่ได้ใช้ฟรีซื้อเองทั้งนั้น ซื้อแล้วไม่พอใจ ปรับไม่เป็น ปรับไม่เก่ง โทษนั่นโทษนี่ ก็ขายทิ้งไปไม่ต้องโวยวาย ไม่ต้องอ้างเรื่องไร้สาระอะไรให้คนเขาด่าเล่น ๆ ไม่ต้องอ้าง AMD หรือ Intel มันต้องโทษคนนี่แหละ ที่คิดโน่นคิดนี่ หุ้นก็ไม่มี จะอวยทำบื้ออะไรกัน อันไหนดีคุ้มราคาก็ซ์้อใช้ไปเถอะ เงินเรานี่แหละที่ซื้อเขามาทั้งนั้น

วางขี่กันเลย

Comment

• ตอนแรกมอง I5-8400 อยู่นานคิดไปคิดมา

เหมือนโดนป้ายยาจากการตามอ่านหลายๆอย่าง + มองอนาคต

ขอเข้าร่วมด้วยคน

รบกวนสอบถามเพิ่มเติ

บอร์ดก็ดันได้มาเพราะบอร์ดเจนแรกดีๆดันแฟรชไม่ผ่านร้านเลยให้เคลมเอาตัวนี้มา
        เป็นคนที่ไม่เคย Overclock อะไรเลย ..............
        แรมนี่เราลากไปได้ขนาดไหนอะครับ
        เหมือน ตัวบอร์ดมีฟังค์ชั่น OC แบบ Auto
        CPU กับซิงค์เดิมๆนี่ OC ได้ไหมครับ
        Last edited by Unknowboy; 2 May 2018, 19:07:10.

Comment

• ท่าน Unknowboy
          ผมมองไม่เห็นเลยว่าเป็นรุ่นใดบอร์ดใดกันบ้าง พิมพ์เสป้ค ที่ซื้อมาหน่อยก็ได้ เอาบอร์ด ซีพียู แรม ????

ได้ช่วยแนะนำกันให้ถูกนะครับ ความแรง Ryzen เจน 2 ตอนนี้ ถือว่าแรงระดับนึงแบบที่ไม่ร้อนไรเลยก็ว่าได้
          แถม กินพลังงานค่อนข้างต่ำกว่าคู่แข่ง

ความแรงผมรวบรวมเทสต์ กราฟสำนักดังๆๆแล้ว ส่วนคลิปไว้ว่างจะอัพเดทในคราวต่อไป
          https://www.overclockzone.com/forums...B8%A3%E0%B9%8C
          อัพเดทเรื่อยๆๆ ดูหลายสำนัก อ่านให้ครบ นี่ได้สาระอยู่นะครับ เรือ่งคลิปค่อยตามแปะทีหลัง

กราฟตอนนี้ถือว่าให้ข้อมุลที่ดีที่เดียว ในการให้คำแนะนำ ในการปรับแต่ง ซีพียู

อัพไปเจนสาม ก็อัพแค่หัวก็พอครับเรื่องแรมถ้าทำความเข้าใจใส่แรมที่เหมาะสม ก็ไม่ใช่ปันหาอันใด เหมือนบ้างคนซื้อแล้วไปมั่วพูดได้บัส 2400 mhz ถึงจะเสถียร

ปล. อันโนว นี่เป็นพวก มอนเสตอร์ ในมาร์คไรเดอร์ คูกะ อากิโตะนะครับจำได้ แต่ตอนนี้ผมเป็น Raider blade
          Last edited by micronzr; 2 May 2018, 23:55:38.

Comment

• Originally posted by micronzr View Post
            ท่าน Unknowboy
            ผมมองไม่เห็นเลยว่าเป็นรุ่นใดบอร์ดใดกันบ้าง พิมพ์เสป้ค ที่ซื้อมาหน่อยก็ได้ เอาบอร์ด ซีพียู แรม ????
            ได้ช่วยแนะนำกันให้ถูกนะครับ ความแรง Ryzen เจน 2 ตอนนี้ ถือว่าแรงระดับนึงแบบที่ไม่ร้อนไรเลยก็ว่าได้
            แถม กินพลังงานค่อนข้างต่ำกว่าคู่แข่ง

ความแรงผมรวบรวมเทสต์ กราฟสำนักดังๆๆแล้ว ส่วนคลิปไว้ว่างจะอัพเดทในคราวต่อไป
            https://www.overclockzone.com/forums...B8%A3%E0%B9%8C

กราฟตอนนี้ถือว่าให้ข้อมุลที่ดีที่เดียว ในการให้คำแนะนำ ในการปรับแต่ง ซีพียู

อัพไปเจนสาม ก็อัพแค่หัวก็พอครับเรื่องแรมถ้าทำความเข้าใจใส่แรมที่เหมาะสม ก็ไม่ใช่ปันหาอันใด เหมือนบ้างคนซื้อแล้วไปมั่วพูดได้บัส 2400 mhz ถึงจะเสถียร
            แก้รูปให้แล้วครับแหะๆ

Comment

• CPU รุ่นไหนครับท่าน ขอข้อมูลอีกนิด แรมด้วย ท่าน อันโนว

อ้อ 2600X น่าจะเปิด pricision overdrive อยู่ นะครับเปิดรอบพัดลมสุดๆๆดู เล่นเกมส์ดุว่าเด้งหลุดไม้น่ะครับ
              ถ้ามีปันหา ค่อยมาปิด

2700X ที่เทสต์กันมาเจอปันหา เพราะบุ้ต ออลคอร์ไป 4.3 ghz ร้อนเกิน 75 องศาไปนิดจนระบบเหมือนจะสังลดคล้อก
              ซึ่งค้านกับโหลดจนเด้ง ไปกรณี 2600X ลองเล่นดุก่อนครับ

เรื่อง oc ค่อยมาว่ากัน

เหล่าอันโนว 555
              Last edited by micronzr; 2 May 2018, 19:18:18.

Comment

• Originally posted by micronzr View Post
                CPU รุ่นไหนครับท่าน ขอข้อมูลอีกนิด แรมด้วย ท่าน อันโนว

อ้อ 2600X
                ตัว 2600 ธรรมดาเลยครับเพราตอนแรกคิดว่าจะได้บอร์ดไม่อลังมากมา

Comment

• Originally posted by Unknowboy View Post
                  ตัว 2600 ธรรมดาเลยครับเพราตอนแรกคิดว่าจะได้บอร์ดไม่อลังมากมา
                  prime X470 ถึงไม่อลังการ แต่ก็แน่นแล้วครับภาคจ่ายไฟอย่างปึก ตอนนั้อลังการมากก็อาจเค้นซีพียูไม่ออกต้องรอไบออสใหม่ๆๆ

2600 นี่เทอโบเหมือนเป้นอีกแบบ เล่นเปิด over drive ก็น่าจะดีแฮะ ลองดูครับ ถ้าไม่เด้ง ค่อยมาลากกันต่อ

Comment

prime X470 ถึงไม่อลังการ แต่ก็แน่นแล้วครับภาคจ่ายไฟอย่างปึก ตอนนั้อลังการมากก็อาจเค้นซีพียูไม่ออกต้องรอไบออสใหม่ๆๆ

2600 นี่เทอโบเหมือนเป้นอีกแบบ เล่นเปิด over drive ก็น่าจะดีแฮะ ลองดูครับ ถ้าไม่เด้ง ค่อยมาลากกันต่อ
                    เปิดไงหละนั้น !!!!! ใช้แบบชาวบ้านมาน๋านนนานนน ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by Unknowboy View Post
                      เปิดไงหละนั้น !!!!! ใช้แบบชาวบ้านมาน๋านนนานนน ฮ่าๆ
                      เดิมๆๆ น่าจะเป้นการเปิด over drive อยุ่ เดียวผมสอบถามเพื่อนให้เค้าใช้ สติ้กครับ ส่วนผม prime x 370 น่าจะไม่มีเมนูตัวนี้

Comment

เดิมๆๆ น่าจะเป้นการเปิด over drive อยุ่ เดียวผมสอบถามเพื่อนให้เค้าใช้ สติ้กครับ ส่วนผม prime x 370 น่าจะไม่มีเมนูตัวนี้
                        ขอบพระคุณมากครับ

Comment

• ในส่วนตำแหน่งขอเมนูผมจะหามาอีกที ////ตำแหน่งเมนู เปิด ปิด presision over drive น่ะครับ มันมีเฉพาะบอรืด X470 ทั้ง boot และ over drive ลองเล่นไปดูก่อนครับ
                          เพราะ เทอโบ 2600 มันไม่แรงเหมือน X เลยอยากเห้นพลังตอนเปิดมากกว่า
                          Last edited by micronzr; 2 May 2018, 19:46:22.

Comment

ในส่วนตำแหน่งขอเมนูผมจะหามาอีกที ////ตำแหน่งเมนู เปิด ปิด presision over drive น่ะครับ มันมีเฉพาะบอรืด X470 ทั้ง boot และ over drive ลองเล่นไปดูก่อนครับ
                            เพราะ เทอโบ 2600 มันไม่แรงเหมือน X เลยอยากเห้นพลังตอนเปิดมากกว่า
                            หาไม่เจอแหะครับไม่เจอฟังชั่นนี้เลยในบอร์ด

Comment

หาไม่เจอแหะครับไม่เจอฟังชั่นนี้เลยในบอร์ด
                              ค่อยแจ้งให้อีกทีบอร์ดผมก็ไม่มีครับ แต่มีคนเล่นปิดเปิดแล้วครับ

Comment

ค่อยแจ้งให้อีกทีบอร์ดผมก็ไม่มีครับ แต่มีคนเล่นปิดเปิดแล้วครับ
                                PRIME X470-PRO อะครับผมหาฟังก์ชั่น presision over drive ไม่เจอเลยไม่รู้อยู่ไหนใช้ Seach ก็ไม่เจอ

Comment

Working...
                                X