Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะทำให้ AP bridge กันได้อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะทำให้ AP bridge กันได้อย่างไรครับ

เราจะทำให้ AP รุ่น linksys รุ่นที่ใช้ chip (WRT54GS , WRT54G) ตั้งแต่ 2ตัวขึ้นไปมาbridge ทำอย่างไรครับ เช่นเราต้องการให้ตัวหนึ่งต่อ internet ไว้ แต่ตัวอื่นๆไม่ได้ต่อไว้แต่ต้องการให้ตัวอื่นๆติดต่อกันแบบไร้สาย แบบว่า ap ตัวที่4ได้ถูกมใช้โดย notebook เครื่องหนึ่งที่ต้องการเข้า internet แต่ap ตัวนี้ไม่ได้ต่อสาย wan ไว้แต่ apตัวนี้ได้ทำการขอไปยังตัว apตัวต่อไปว่ามี net ใช้หรือไม่ แล้วถ้าไม่มีตัวapต่อไปนี้ก็จะส่งไปหาตัวที่สามว่ามีไหมถ้ามีก้จะส่งกลับมาว่ามีให้ใช้ได้ คือแบบว่าเป็นแลนไร้สาย แบบที่แบบแลนแบบมีสายแล้ว share net กันแบบนี้อ่ะครับเราสามารถ set อย่างไรครับหรือว่าต้อง เขียนเฟิร์มแวร์ ใหม่ครับแล้วถ้าเขียนทำอย่างไรครับ ขอบคุณมากๆครับ

WDS mode

Comment

Working...
    X