Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GT Spark + หิงห้อย ทำยังไงช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600GT Spark + หิงห้อย ทำยังไงช่วยทีครับ

8600GT Spark + หิงห้อย ทำยังไงช่วยทีครับ

คือว่า จริงๆแล้วปัญหานี้เคยเกิดหลายครั้งแล้วครับ (ซื้อมานานแล้วล่ะ )
    แต่ว่าผมไม่รู้จะมาถามยังไง เพราะคงไม่รู้ว่า หิงห้อย ของผมคืออะไร
    วันนี้ เพิ่งลองได้ลอง test 3Dmark05 แล้วมันก็เกิดขึ้นอีก

Download Now
    size : 663 kb
    ลองโหลดไปดูนะครับ ผมอัพใน youtube ไม่ได้

ปัญหา : จากที่สังเกตคือ จะเกิดเมื่อเล่นเกมหนัก graphic แรงๆ เช่น crysis COD4 เมื่อปรับภาพหนักๆ

อาการ : จะเกิดภาพลายๆ จุดๆ มากมาย เหมือน หิงห้อย แล้วจะมี เหมือน ฟ้าผ่า ครับ เป็นระยะๆ print screen จะมองไม่เห็น และทำยังไงก็ไม่หาย ถึงแม้ว่า อุณหภูมิ จะลดลง ปกติ

วิธีแก้ : ตอนนี้ ทำได้อย่างเดียวคือ Restart เครื่องอย่างเดียวครับ

ผมควรจะทำยังไงกับมันดีครับ
    แนะนำด้วย
    Attached Files
    Last edited by blitzkrieg; 7 Dec 2008, 20:18:36.

Update Driver VGA

Comment

nvdia : 178.24

ไดร์เวอร์ ผมลงใหม่บ่อยมากครับ
      เพราะลงวินโดว์ใหม่ บ่อยๆ ประมาณ สาม สี่ เดือนครั้ง
      ไม่หายครับ

หรือว่า ท่านๆ มี driver version ที่เสถียร ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

ดันคร๊าบ
        ช่วยที...

Comment

ได้ไป OC ไรมันรึป่าว

Comment

การ์ดจอ ไม่ได้แตะมันเลยครับ
            ไม่ได้ oc เลย
            oc แค่CPU ครับ

มันเป็นตั้งแต่ตอนแรกๆที่ซื้อมาครับ
            แต่ มันไม่ค่อยเกิด ก็เลยเฉยๆไป
            เพราะ ไม่รู้ว่า ถ้าเอาไปเคลม แล้วมันจะเป้นยังไง หรือว่า เป็นตอนที่เอาไปหรือปล่าว อ่ะคับ
            ทำไงดีครับ
            ถ้าเอาไปเคลมตอนนี้จะสายไปหรือปล่าวนะ แหะๆๆ

Comment

เร็วจัง ดันๆ ครับ

Comment

ซื้อรุ่นใหม่สบายใจกว่าน่ะ...

Comment

Originally posted by YaEvolution View Post
                  ซื้อรุ่นใหม่สบายใจกว่าน่ะ...
                  เหอๆๆ
                  ซื้อมายังไม่คุ้มกับเงินเลยครับ
                  ผมเอาพอเล่นได้เรื่อยๆนี่แหละครับ
                  เบี้ยน้อยหอยน้อย ยังเรียน ขอเงินแม่ใช้อยู่เล้ย เรียนจบทำงานค่อยว่ากัน 555+

Comment

เอาไปเครมเลยครับ

Comment

Originally posted by paikrub09 View Post
                      เอาไปเครมเลยครับ
                      อาการแบบนี้
                      แล้วป่านนี้

จะเคลมได้มั้ยครับ
                      ไม่มีความรู้เรื่องการ เปลี่ยนการเคลมของเลยครับ
                      อยากจะหาทางแก้มันก่อนครับ
                      แต้ละถ้าเคลมต้องทำยังไงบ้างครับ
                      Last edited by blitzkrieg; 8 Dec 2008, 00:54:21.

Comment

ดันก่อนนอนครับ
                        ช่วยทีนะครับ

Comment

ลองไม่ต้องคล็อกทั้งการ์ดจอและซีพียูดูครับ
                          ใช้แบบธรรมดา ดูว่าเป็นอยู่หรือเปล่า

Comment

เป็นเหมือนกันครับ
                            คือว่า การ์ดจอ ไม่ได้คล็อกอยู่แล้วครับ ไม่กล้า เพราะว่ามันเป็นมาตั้งแต่แรกๆเลย

ส่วน Cpu ก็ clock บ้าง ไม่ clock บ้าง แต่มันไม่เกี่ยวครับ เป็นแบบนี้เรื่อย ถ้าเล่นเกมแรงๆ

** ที่ไม่เปลี่ยนตอนแรก เพราะไม่คิดอะไรมากครับ เล่นเกมก็เล่นได้ แต่อย่าง Crysis spore ปรับ มากๆหน่อย หิงห้อยขึ้น ก็ลด แต่ตอนนี้ชักไม่พอใจมันแระ อ่อนแอเกินเหตุ ฮ่าๆๆ

Comment

Working...
                            X