overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 9 of 12 FirstFirst ... 56789101112 LastLast
Results 161 to 180 of 223
    OverclockZone Member

มิจฉาชีพเอารูปบัญชีและบัตรประชาชนเราไปหลอกเหยื่อให้โอนเงินมาเข้าบัญชีเราครับ แล้วบางคนโอนผ่านตู้จะไม่เห็นชื่อคนโอน มิจฉาชีพก็มาหลอกเราว่าโอนให้แล้ว ให้ส่งของบ้าง เปลี่ยนใจขอให้โอนเงินคืนบ้าง ถ้าเราไม่เชื่อก็ต้องไปเดินเรื่องเช็คกับธนาคาร ถ้าคนโอนโอนผ่านตู้ cdm ด้วยเงินสด ธนารารจะเช็คไม่ได้ บัญชีเราจะถูกเหยื่อเอาไปประจาน และวันดีคืนดีตำรวจมาถึงบ้านหรือที่ทำงานเลยครับ ปกติเราจึงควรให้ข้อมูลบัญชีในที่สาธารณะเช่นอินเตอร์เน็ต เว้นแต่จะประกอบการธุรกิจที่จะจดบัญชีในนามนิติบุคคล ห้างร้าน บริษัท ไม่งั้นชื่อนามสกุลจริงของคุณจะติดแบลคลิสต์พาณิชย์และบูโร ต้องเดินเรื่องกับราชการและธนาคารเองนะครับ

kornen.'s Avatar
    ซอยกุศลศิลป์ ถนนสรรพาวุธ BTS บางนา

น่าจะมีบทลงโทษกับพวกขาเกรียนที่จองไว้หลายวันพอถึงวันนัดแล้วบอกว่าขอคิดดูก่อนก็จะดีนะครับ หนึ่งในนั้นคือหัวเขียวขาเชียร์ในกระทู้นี้ละครับ

OverclockZone Member sabyejai's Avatar

รบกวน แอดมิน ช่วยเช็ค verify ครับ มันหายตอนกลับมา เวป version เก่า
    ขอบคุณครับ

ponpon01's Avatar
    หมู่บ้านเศรษฐกิจ,บางแค,BTS,พันธ์ทิพย์

ของผม Verify Member ตั้งแต่ปี 2009 ตอนนี้ Verify หายไปหลายปีละ

OverclockZone Member

เห็นด้วยอย่างมาก ช่วยดันครับ

ตาอ้อย เจียงฮาย

Quote Originally Posted by vacation View Post
    ช่วยแก้ระบบสืบค้นของเว็บหน่อยครับ ตั้งขายกระทู้ใหม่ๆ กดหาข้อมูล user แล้วเลือก Find latest started threads ผมยังหากระทู้ใหม่ที่พึ่งตั้งยังไม่เจอ แก้ไขหน่อยครับ
    เห็นด้วยครับ เพราะคนที่เคยโดน เมื่อเห็น User นี้โพสขายของให้กับท่านอื่นที่ยังไม่ทราบ จะได้ PM บอกว่าคนที่โพสขายของให้ ประวัติเคยไม่ส่งของ อะไรแบบนี้..อีกอย่าง กฏนี้น่าจะใช้ตั้งแต่ User 2016 ด้วยก็ดีนะครับ มีความเสี่ยงเหมือนกัน

OverclockZone Member aunpurich's Avatar

รับทราบครับ

Administrator

กำลังพยามปรับเปลี่ยนกฏให้เข้ากับสถานการณ์ปัจจุบัน และมีผลกระทบต่อสมาชิกน้อยที่สุดคับ

แต่หลังจากกฏนี้ออกมา ผลที่ได้น่าพอใจมากคับ User ที่สมัครใหม่เข้ามาเพื่อโกง แทบไม่มีให้เห็นเลยคับ

ดีงาม

teendoi's Avatar

https://www.overclockzone.com/forums...4590-Processor
    ไม่เห็นมีการลบเลย

Quote Originally Posted by teendoi View Post
    https://www.overclockzone.com/forums...4590-Processor
    อาจมีการตกหล่นกันบ้างคับ และ 2 วันนี้ผมไปรับลงทะเบียน Verify Member ที่ต่างจังหวัดมา ไม่มีเวลาดู ต้องขออภัย

OverclockZone Member Putrpong's Avatar
    กรุงเทพ-นนทบุรี-สระแก้ว

OverclockZone Member tttbb's Avatar

แจ้มม

Sumate Saeleaw's Avatar

Default รบกวนสอบถาม

รบกวน admin ตอนนี้พอมีวิธีไหนที่จะให้ user เก่าได้ ทำ verify Member โดยผ่านทาง web บ้างไหมครับ กับ user เก่าที่ไม่มีเวลาเดินทางไปครับ

ชั่วคราวหนะเห็นด้วย แต่ถ้าจะให้ดีและถาวร แก้ปัญหาอย่างตรงจุด

1.ควรเปิดระบบลงทะเบียนให้มันถูกต้องทั้งหมดก่อนจะลงขาย (กทม. เอาสักทีครับ)

2.วิธีการลงทะเบียน หลักฐานรัดกุมดี แต่เปลี่ยนให้มันง่ายกว่าเดิมจะได้ไหม (มัวแต่รอเจ้าหน้าที่ออกไปรับลงทะเบียน กว่าจะครบทุกภาคทุกจังหวัดตายพอดี) เราเป็นเว็บไซต์ไอทีนะครับมันน่าจะมีวิธีการอะไรที่ดีกว่าที่เป็นอยู่

Quote Originally Posted by Sumate Saeleaw View Post
    รบกวน admin ตอนนี้พอมีวิธีไหนที่จะให้ user เก่าได้ ทำ verify Member โดยผ่านทาง web บ้างไหมครับ กับ user เก่าที่ไม่มีเวลาเดินทางไปครับ
    ติดตามข่าวสารการรับลงทะเบียนได้จาก link นี้เลยคับ https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3459872

Quote Originally Posted by BOY-OZONE View Post
    ชั่วคราวหนะเห็นด้วย แต่ถ้าจะให้ดีและถาวร แก้ปัญหาอย่างตรงจุด

1.ควรเปิดระบบลงทะเบียนให้มันถูกต้องทั้งหมดก่อนจะลงขาย (กทม. เอาสักทีครับ)

2.วิธีการลงทะเบียน หลักฐานรัดกุมดี แต่เปลี่ยนให้มันง่ายกว่าเดิมจะได้ไหม (มัวแต่รอเจ้าหน้าที่ออกไปรับลงทะเบียน กว่าจะครบทุกภาคทุกจังหวัดตายพอดี) เราเป็นเว็บไซต์ไอทีนะครับมันน่าจะมีวิธีการอะไรที่ดีกว่าที่เป็นอยู่
    ขออธิบายอีกครั้งละกันนะคับ

1.Webboard เปิดขึ้นมาเพื่ออำนวยความสะดวกเพื่อนสมาชิก ซื้อขาย แลกเปลี่ยนสินค้า ปรึกษา แนะนำ ขอความช่วยเหลือ ไม่ได้มีการเรียกรับผลประโยชน์ใดๆทั้งสิ้นนะคับ

2.การเปิดรับลงทะเบียน Verify Member ทุกครั้ง มีค่าใช้จ่ายคับ พนักงาน ต้องหยุดงาน เพื่อที่จะมารับลงทะเบียน

3.การเปิดรับลงทะเบียนครั้งล่าสุดที่หัวลำโพงปลายปีที่แล้ว ไม่ได้รับความสนใจจากเพื่อนสมาชิกเท่าที่ควรคับ มีคนมาลงทะเบียนไม่ถึง 20 คน

4.การลงทะเบียนออนไลน์ เป็นเรื่องที่สะดวก สบายกับทุกฝ่าย แต่ใครจะกล้ารับรองคับว่าเอกสารที่ส่งออนไลน์มาเป็นของจริง ไม่ได้รีทัชมา

5.การรับลงทะเบียนแบบนี้ อาจจะโบราณ ไม่สะดวก ไม่เข้ากับยุคสมัย ไม่ทันใจ "แต่" นับตั้งแต่ปลายปีที่แล้วที่ผมเดินทางไปรับลงทะเบียน

ยังไม่เคยเจอการโกงจาก User ที่ Verify Member เลยแม้แต่ครั้งเดียว ยิ่งเป็นการเพิ่มความมั่นใจให้ผู้ซื้อไม่ใช่เหรอคับ
    Last edited by OCZ; 9 Apr 2017 at 09:16:23.

teendoi's Avatar

Quote Originally Posted by teendoi View Post

Quote Originally Posted by OCZ View Post
    อาจมีการตกหล่นกันบ้างคับ และ 2 วันนี้ผมไปรับลงทะเบียน Verify Member ที่ต่างจังหวัดมา ไม่มีเวลาดู ต้องขออภัย

https://www.overclockzone.com/forums...l-Core-i5-4590
    เคยแจ้งบอกทีแล้ว User เดิม มาอีกแล้ว
    MOD ช่วยดูด้วย
    Last edited by teendoi; 17 Apr 2017 at 19:36:10.

OverclockZone Member chaiunique's Avatar
    เมเจอร์ ฟิวเจอร์รังสิต

Thumbs up

เชื่อมั่นได้ดีขึ้นมาระดับนึง เพิ่มความสบายใจในการซื้อขายเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

Page 9 of 12 FirstFirst ... 56789101112 LastLast

Bookmarks

Bookmarks