Announcement

Collapse
No announcement yet.

กฏใหม่ในการลงขายสำหรับ User ใหม่ที่เพิ่งสมัคร (2017-2018)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นด้วยอย่างมาก ช่วยดันครับ

Comment

• Originally posted by vacation View Post
      ช่วยแก้ระบบสืบค้นของเว็บหน่อยครับ ตั้งขายกระทู้ใหม่ๆ กดหาข้อมูล user แล้วเลือก Find latest started threads ผมยังหากระทู้ใหม่ที่พึ่งตั้งยังไม่เจอ แก้ไขหน่อยครับ
      เห็นด้วยครับ เพราะคนที่เคยโดน เมื่อเห็น User นี้โพสขายของให้กับท่านอื่นที่ยังไม่ทราบ จะได้ PM บอกว่าคนที่โพสขายของให้ ประวัติเคยไม่ส่งของ อะไรแบบนี้..อีกอย่าง กฏนี้น่าจะใช้ตั้งแต่ User 2016 ด้วยก็ดีนะครับ มีความเสี่ยงเหมือนกัน

Comment

• Comment

• รับทราบครับ

Comment

• กำลังพยามปรับเปลี่ยนกฏให้เข้ากับสถานการณ์ปัจจุบัน และมีผลกระทบต่อสมาชิกน้อยที่สุดคับ

แต่หลังจากกฏนี้ออกมา ผลที่ได้น่าพอใจมากคับ User ที่สมัครใหม่เข้ามาเพื่อโกง แทบไม่มีให้เห็นเลยคับ

Comment

• ดีงาม

Comment

• https://www.overclockzone.com/forums...4590-Processor
                ไม่เห็นมีการลบเลย

Comment

• Originally posted by teendoi View Post
                  https://www.overclockzone.com/forums...4590-Processor
                  อาจมีการตกหล่นกันบ้างคับ และ 2 วันนี้ผมไปรับลงทะเบียน Verify Member ที่ต่างจังหวัดมา ไม่มีเวลาดู ต้องขออภัย

Comment

• Comment

• แจ้มม

Comment

• รบกวนสอบถาม

รบกวน admin ตอนนี้พอมีวิธีไหนที่จะให้ user เก่าได้ ทำ verify Member โดยผ่านทาง web บ้างไหมครับ กับ user เก่าที่ไม่มีเวลาเดินทางไปครับ

Comment

• ชั่วคราวหนะเห็นด้วย แต่ถ้าจะให้ดีและถาวร แก้ปัญหาอย่างตรงจุด

1.ควรเปิดระบบลงทะเบียนให้มันถูกต้องทั้งหมดก่อนจะลงขาย (กทม. เอาสักทีครับ)

2.วิธีการลงทะเบียน หลักฐานรัดกุมดี แต่เปลี่ยนให้มันง่ายกว่าเดิมจะได้ไหม (มัวแต่รอเจ้าหน้าที่ออกไปรับลงทะเบียน กว่าจะครบทุกภาคทุกจังหวัดตายพอดี) เราเป็นเว็บไซต์ไอทีนะครับมันน่าจะมีวิธีการอะไรที่ดีกว่าที่เป็นอยู่

Comment

• Originally posted by Sumate Saeleaw View Post
                            รบกวน admin ตอนนี้พอมีวิธีไหนที่จะให้ user เก่าได้ ทำ verify Member โดยผ่านทาง web บ้างไหมครับ กับ user เก่าที่ไม่มีเวลาเดินทางไปครับ
                            ติดตามข่าวสารการรับลงทะเบียนได้จาก link นี้เลยคับ https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3459872

Originally posted by BOY-OZONE View Post
                            ชั่วคราวหนะเห็นด้วย แต่ถ้าจะให้ดีและถาวร แก้ปัญหาอย่างตรงจุด

1.ควรเปิดระบบลงทะเบียนให้มันถูกต้องทั้งหมดก่อนจะลงขาย (กทม. เอาสักทีครับ)

2.วิธีการลงทะเบียน หลักฐานรัดกุมดี แต่เปลี่ยนให้มันง่ายกว่าเดิมจะได้ไหม (มัวแต่รอเจ้าหน้าที่ออกไปรับลงทะเบียน กว่าจะครบทุกภาคทุกจังหวัดตายพอดี) เราเป็นเว็บไซต์ไอทีนะครับมันน่าจะมีวิธีการอะไรที่ดีกว่าที่เป็นอยู่
                            ขออธิบายอีกครั้งละกันนะคับ

1.Webboard เปิดขึ้นมาเพื่ออำนวยความสะดวกเพื่อนสมาชิก ซื้อขาย แลกเปลี่ยนสินค้า ปรึกษา แนะนำ ขอความช่วยเหลือ ไม่ได้มีการเรียกรับผลประโยชน์ใดๆทั้งสิ้นนะคับ

2.การเปิดรับลงทะเบียน Verify Member ทุกครั้ง มีค่าใช้จ่ายคับ พนักงาน ต้องหยุดงาน เพื่อที่จะมารับลงทะเบียน

3.การเปิดรับลงทะเบียนครั้งล่าสุดที่หัวลำโพงปลายปีที่แล้ว ไม่ได้รับความสนใจจากเพื่อนสมาชิกเท่าที่ควรคับ มีคนมาลงทะเบียนไม่ถึง 20 คน

4.การลงทะเบียนออนไลน์ เป็นเรื่องที่สะดวก สบายกับทุกฝ่าย แต่ใครจะกล้ารับรองคับว่าเอกสารที่ส่งออนไลน์มาเป็นของจริง ไม่ได้รีทัชมา

5.การรับลงทะเบียนแบบนี้ อาจจะโบราณ ไม่สะดวก ไม่เข้ากับยุคสมัย ไม่ทันใจ "แต่" นับตั้งแต่ปลายปีที่แล้วที่ผมเดินทางไปรับลงทะเบียน

ยังไม่เคยเจอการโกงจาก User ที่ Verify Member เลยแม้แต่ครั้งเดียว ยิ่งเป็นการเพิ่มความมั่นใจให้ผู้ซื้อไม่ใช่เหรอคับ
                            Last edited by OCZ; 9 Apr 2017, 09:16:23.

Comment

• Originally posted by teendoi View Post
                              https://www.overclockzone.com/forums...4590-Processor

Originally posted by OCZ View Post
                              อาจมีการตกหล่นกันบ้างคับ และ 2 วันนี้ผมไปรับลงทะเบียน Verify Member ที่ต่างจังหวัดมา ไม่มีเวลาดู ต้องขออภัย

https://www.overclockzone.com/forums...l-Core-i5-4590
                              เคยแจ้งบอกทีแล้ว User เดิม มาอีกแล้ว
                              MOD ช่วยดูด้วย
                              Last edited by teendoi; 17 Apr 2017, 19:36:10.

Comment

• เชื่อมั่นได้ดีขึ้นมาระดับนึง เพิ่มความสบายใจในการซื้อขายเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

Comment

Working...
                                X