Announcement

Collapse
No announcement yet.

กฏใหม่ในการลงขายสำหรับ User ใหม่ที่เพิ่งสมัคร (2017-2018)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เยี่ยม

Comment

Good idea

Comment

Comment

เห็นด้วยเลยครับ เคยโดนโกง ซื้อฮาร์ดดิสไป 1600 มีน่ามาบอกว่าส่งของให้แล้วเลวจิงๆ

Comment

ก็ดีนะครับ

Comment

ตัวอย่างที่ดีคับ ท่านอื่นจะได้เห็นกันทั่วๆคับ

Comment

ผมก็ลงซื้อขายแต่ไม่ได้เป็น User verify member เหมือนกัน
                ผมลงขาย ผมจะแจ้งว่า ถ้าท่านต้องการเอกสารผม คือตกลงที่จะซื้อขายกันแล้ว
                ท่านก็ต้องส่งของท่านให้ผมก่อน ท่านส่งแบบไหนมาผมก็ส่งให้ท่านแบบเดียวกัน สบายใจเรื่องเอกสารทั้งสองฝ่าย

*เป็นแค่ความคิดเห็นของผมนะครับ เรื่องเอกสารเท่านั้น*

Comment

ดีมากครับ

Comment

Originally posted by tumtumllll View Post
                    เสริมนิดนะครับ บัตรประชาชนเซ็นเซอร์แค่เลขประจำตัวก็เพียงพอครับ
                    ไม่ครับคุณต้องเซ็นเซอร์บาร์โค้ดด้วยลองเอามือถือสแกนบาร์โค้ดบนบัตรดูซิ....

Comment

ผมเน้นนัดรับ แค่เอาชื่อคู่กับของได้ใช่มั้ยครับ userเก่าไม่เคยมีประวัติเสีย

ข้อสังเกตุ ทำแบบนี้ก็ดี แต่การลงแบบนี้มันก็มีการเอารูปของเราไปลงที่โกงที่เวบอื่นครับ
                      บางคนเอารูปของเราไปแก้ใน PS ครับ ผมเคยเจอครับขายใน OCZ แต่มีคนเอาลิงค์จากเวบอื่นมาให้ดูแล้วมาหาว่าผมโกง
                      ผมแก้ปัญหาด้วยการให้แอดไลน์แล้วถ่ายรูปเพิ่มครับจะให้ชูกี่นิ้วพร้อมสินค้าก็ว่ามา 555
                      ผมว่ามีสติก่อนซื้อดีที่สุดครับ

เห็นด้วยกับท่านนี้นะ
                      Originally posted by bebug View Post
                      ผมก็ลงซื้อขายแต่ไม่ได้เป็น User verify member เหมือนกัน
                      ผมลงขาย ผมจะแจ้งว่า ถ้าท่านต้องการเอกสารผม คือตกลงที่จะซื้อขายกันแล้ว
                      ท่านก็ต้องส่งของท่านให้ผมก่อน ท่านส่งแบบไหนมาผมก็ส่งให้ท่านแบบเดียวกัน สบายใจเรื่องเอกสารทั้งสองฝ่าย

*เป็นแค่ความคิดเห็นของผมนะครับ เรื่องเอกสารเท่านั้น*

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        แล้วที่ verify หายไปกับบอร์ดใหม่ล่ะ
                        แจ้งไปที่ webmaster@overclockzone.com ครับท่านแนต พอดีบางคนสมัครใหม่แล้วทำ Verify เลย เราเลยตรวจสอบไม่ได้ แก้ไขให้เฉพาะที่เราตรวจเจอ รบกวนเมล์แจ้งเลยเรามีหลักฐานเก็บไว้ไม่ต้องส่งมาใหม่ครับ
                        Last edited by Moderators; 10 Mar 2017, 11:48:54.

Comment

ซื้อขายจะได้สบายใจกันมากขึ้นครับ

Comment

ดีครับ นี่ก็เปนการป้องกันเบื้องต้น

แต่ .... ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ 100%

เพราะพึ่งเห็น กรณีก่อนหน้านี้ คือ ไปรีทัช บัตร ปชช. ใครก็ไม่รู้ มาวางคู่กะของที่ขาย

โดยที่ของก็ไม่มีจริง บัตรก็เอาของคนอื่นมา อันนี้คือ ระวังยากจริงๆ

และมีอีกกรณีที่ยอดฮิตของโจรตอนนี้ คือ

- ไปจองซื้อสินค้า กับคนนึงไว้ แล้วไปขอ บัตร ปชช+เลข บช. เขามา
                            แล้วมันก็ไปเอาบัตรของเขา มาแอบอ้างว่าเป็นมัน แล้วก็ไปหารูปจากเว็บ ตปท.
                            หรือ สมรู้ร่วมคิดกะเพื่อน ถ่ายรูปสินค้าจริงๆมา แล้วตั้งราคาให้เท่ากันหรือใกล้เคียงกับราคาของที่มันไปจองไว้
                            พอเหยื่อหลงเชื่อก็โอนเงินเข้า บช. ที่มันแจ้ง พอโอนปุ๊บ มันก็รีบบอกกะคนที่มันไปจองของไว้ปั๊บ
                            แล้วคนที่รับจองของ เห็นว่ามียอดเข้าจริง ก็ส่งของให้มัน เผลอๆ อาจจะมีตังค์ทอนคืนมันอีก เพราะ บางครั้ง
                            มันตั้งราคาหลอกขายกะเหยื่อไว้เกินมา500 มันก็ได้เงินฟรีๆอีก 500 จากเหยือ่
                            แถมได้สินค้าจากคนที่มันจองไว้ด้วย กรณีแบบนี้ เห็นเกิดขึ้นหลายเคสแล้ว

ยังไงก็โปรดรอบคอบ และระมัดระวังดีๆ นะครับ

ด้วยความห่วงใย

Comment

Originally posted by Moderators View Post
                              แจ้งไปที่ webmaster@overclockzone.com ครับท่านแนต พอดีบางคนสมัครใหม่แล้วทำ Verify เลย เราเลยตรวจสอบไม่ได้ แก้ไขให้เฉพาะที่เราตรวจเจอ รบกวนเมล์แจ้งเลยเรามีหลักฐานเก็บไว้ไม่ต้องส่งมาใหม่ครับ
                              ของผมก็น่าจะเคย verify รุ่นแรก ๆ

Send from my Nubia Z9 Max using Tapatalk

Comment

ok เลยเห็นแหล่ะ
                                Last edited by H2OPlUS; 10 Mar 2017, 12:02:36.

Comment

Working...
                                X