Announcement

Collapse
No announcement yet.

กฏใหม่ในการลงขายสำหรับ User ใหม่ที่เพิ่งสมัคร (2017-2018)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น่าจะอ่านๆ กันบ้างนะ สำหรับคนที่ไม่ได้อ่าน คนที่ยังไม่ได้อ่านยังมีอีกเยอะ

Comment

• Originally posted by OCZ View Post
      กำลังพยามปรับเปลี่ยนกฏให้เข้ากับสถานการณ์ปัจจุบัน และมีผลกระทบต่อสมาชิกน้อยที่สุดคับ

แต่หลังจากกฏนี้ออกมา ผลที่ได้น่าพอใจมากคับ User ที่สมัครใหม่เข้ามาเพื่อโกง แทบไม่มีให้เห็นเลยคับ
      สุดยอดครับ ^^

Comment

• ทนอีกหน่อยเดี๋ยวก็เปิดเทอมแล้วครับ

Comment

• Originally posted by Unsenser View Post
          ทนอีกหน่อยเดี๋ยวก็เปิดเทอมแล้วครับ
          ทนแบบกระทู้นี้เหรอครับ ---> ขาย cpu G.4560 กับเมนบอร์ด Gigabyte B150 hd3 มีwin 10 prokeyแท้ ติดบอร์ดด้วย 3800 บาท https://www.overclockzone.com/forums...B8%B2%E0%B8%97

เตือนดีๆก็โดนวีน ซึ่ง กฎ(ต้องทำตาม) ไม่ใช่ ขอความร่วมมือ(ซึ่งจะทำตามหรือไม่ทำก็ได้)

อ้างว่าลงรูปไม่เป็น กระทู้แนะนำวิธีหรือกระทู้ที่มีคนเคยสอบถามไว้ก็มีอยู่ เช่น ใส่รูปในบอร์ดไงครับ https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%9A

โลกสมัยนี้มันตามใจฉันเกินไปแล้ว

Comment

• ..

Comment

• ผู้ขายจัดตามนี้ ผู้ซื้อสบายใจครับ

Comment

• ช่วยกันเป็นสิ่งที่ควรจะเกิด แบบในกระทู้นี้ดีแล้วครับ

แต่ที่ดีที่สุดคือ อัตตาหิ อัตโน นาโถ

ดูแลตัวเอง ช่วยตัวเอง
                ปัญหามีอยู่ทุกที่ มีไว้ให้แก้
                แก้ปัญหาที่ตัวเราเอง ไม่ใช่ไปแก้ที่คนอื่น

ดำเนินชีวิตอย่างมีสติ มีความสุข ขอให้ทุกท่าน เจริญๆครับ

Sent from my GT-N5100 using Tapatalk

Comment

• อยากให้ปักหมุดทุกห้อง เพราะตอนนี้ เกลื่อนเลย แถมบอกไม่ค่อยได้

Comment

• ถ้ามีตัวกลางที่ไว้ใจได้ เช่นไปรษณีย์ มาบันทึกภาพของที่รับไว้ก่อนบรรจุ เมื่อมาส่งก็บันทึกภาพผู้รับเมื่อผู้ซื้อโอนเงินจ่ายเรียบร้อยแล้ว
                    น่าจะดี

Comment

• ใครพบเห็น สามารถเตือนในกระทู้ หรือแจ้ง Mod ให้ลบกระทู้ได้เลยคับ

ขออภัยหากดูไม่ทั่วถึงคับ

Comment

• เคยverifyแล้วครั้งนึงแล้วมีการรีเซ็ต จะทำอีกทีก็ไม่ได้จัดบ่อยๆเลยยังไม่ได้ทำใหม่ซักที ถ้าเวอร์ผ่านเว็ปได้เหมือนพันทิปก็ดีนะครับ

เพราะยังไงก็ต้องส่งภาพตัวจริงพร้อมถือบัตรปชชให้เห็นหนังหน้ากันจะๆด้วยอยู่แล้ว สะดวกกับหลายๆท่าน ฝากไปพิจารณาด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by Amy1974 View Post
                          เคยverifyแล้วครั้งนึงแล้วมีการรีเซ็ต จะทำอีกทีก็ไม่ได้จัดบ่อยๆเลยยังไม่ได้ทำใหม่ซักที ถ้าเวอร์ผ่านเว็ปได้เหมือนพันทิปก็ดีนะครับ

เพราะยังไงก็ต้องส่งภาพตัวจริงพร้อมถือบัตรปชชให้เห็นหนังหน้ากันจะๆด้วยอยู่แล้ว สะดวกกับหลายๆท่าน ฝากไปพิจารณาด้วยนะครับ
                          ผมก็อดีต Verify แบบเก่า จำได้ว่าตอนไปติดต่อสำนักงานท้องถิ่นเจ้าหน้าที่ยังงงๆว่ามาทำอะไรนะ พอทางเว็บคนไทยดอทคอมล้มเลิกไปทางOCZก็ต้องยุติการให้สถานะยืนยันตนกับสมาชิกไปโดยปริยาย

จนเมื่อ OCZ มีประกาศรับสมาชิกยืนยันตนใหม่อีกครั้งด้วยวิธีสามัญๆแต่รอบคอบ จำได้ว่าครั้งแรกไม่ได้ทำ แต่เมื่อครั้งที่(น่าจะครั้งที่2)เปิดที่ออฟฟิศที่ติวานนท์ผมก็เดินทางไปกับเพื่อน 500กิโลเมตร(ไป-กลับพันโลฯ) เพื่อลงทะเบียนไว้ ลำบากกว่าอีกถ้าเทียบกับครั้งถัดๆมาที่ทีมงานอุตส่าห์ออกพื้นที่ต่างจังหวัดให้คนในจังหวัดนั้นๆหรือพื้นที่ใกล้เคียงเดินทางมาได้สะดวกขึ้น อย่างเร็วๆนี้ก็มีทางอีสานหลายจังหวัด เสียเวลาไม่ถึงวันเลยครับ เสร็จเร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกก

ถ้าส่งเอกสารออนไลน์ที่ไม่ทราบว่าตัดต่อดันแปลงอะไรมาหรือเปล่าทีมงานเขาจะยอมเสียเวลาเดินทางไปต่างจังหวัดเพื่อ? ไหนจะลำบากงานเข้าอีกหากเกิดการฉ้อโกงกันขึ้นแล้วผู้เสียหายต้องการหลักฐานแสดงตัวตนของผู้ต้องหาฉ้อโกงแต่เอกสารที่มีในมือเป็นของปลอมเอาไปแจ้งความจนตายก็หาไม่เจอเพราะดันแปลงมา

เหมือนๆ ไปทำบัตรประชาชน, ขอเล่มทะเบียนบ้าน, โฉนดที่ดิน ฯลฯ ส่งสำเนากับรูปถ่ายไปได้ไหมหนอจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปที่สำนักงานท้องที่ๆเราอาศัยอยู่

Comment

• Originally posted by Amy1974 View Post
                            เคยverifyแล้วครั้งนึงแล้วมีการรีเซ็ต จะทำอีกทีก็ไม่ได้จัดบ่อยๆเลยยังไม่ได้ทำใหม่ซักที ถ้าเวอร์ผ่านเว็ปได้เหมือนพันทิปก็ดีนะครับ

จริงๆสมุทรปราการก็กำลังจะเดินทางไปรับลงทะเบียนแล้วนะคับ พยามไปให้ได้หลายจังหวัดที่สุดคับ ส่วนเรื่องการยืนยันตัวตนออนไลน์ ขอตอบเป็นรอบที่ 500 คับ ว่าไม่ได้จริงๆ เคยเจอเอกสารปลอมมาแล้วคับ การยืนยันตัวตนแบบออนไลน์ หรือการส่งเอกสารทางไปรษณีย์ คนที่สบายที่สุดคือผมคับ นั่งอยู่เฉยๆรอรับเอกสาร ไม่ต้องถ่อไปตามต่างจังหวัดให้เหนื่อย แต่ใครจะรับรองได้คับ ว่าเอกสารที่ส่งมา หรือ Video Call นั้น เป็นของจริงคับ การเดินทางออกไปรับเอกสารตามต่างจังหวัด อาจจะดูโบราณ และเสียค่าใช้จ่ายค่อนข้างเยอะ แต่ผมว่าดีที่สุดสำหรับยุคโจรชุกชุมแบบนี้แล้วคับ

Originally posted by chienthegooners View Post
                            ผมก็อดีต Verify แบบเก่า จำได้ว่าตอนไปติดต่อสำนักงานท้องถิ่นเจ้าหน้าที่ยังงงๆว่ามาทำอะไรนะ พอทางเว็บคนไทยดอทคอมล้มเลิกไปทางOCZก็ต้องยุติการให้สถานะยืนยันตนกับสมาชิกไปโดยปริยาย

จนเมื่อ OCZ มีประกาศรับสมาชิกยืนยันตนใหม่อีกครั้งด้วยวิธีสามัญๆแต่รอบคอบ จำได้ว่าครั้งแรกไม่ได้ทำ แต่เมื่อครั้งที่(น่าจะครั้งที่2)เปิดที่ออฟฟิศที่ติวานนท์ผมก็เดินทางไปกับเพื่อน 500กิโลเมตร(ไป-กลับพันโลฯ) เพื่อลงทะเบียนไว้ ลำบากกว่าอีกถ้าเทียบกับครั้งถัดๆมาที่ทีมงานอุตส่าห์ออกพื้นที่ต่างจังหวัดให้คนในจังหวัดนั้นๆหรือพื้นที่ใกล้เคียงเดินทางมาได้สะดวกขึ้น อย่างเร็วๆนี้ก็มีทางอีสานหลายจังหวัด เสียเวลาไม่ถึงวันเลยครับ เสร็จเร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกก

ถ้าส่งเอกสารออนไลน์ที่ไม่ทราบว่าตัดต่อดันแปลงอะไรมาหรือเปล่าทีมงานเขาจะยอมเสียเวลาเดินทางไปต่างจังหวัดเพื่อ? ไหนจะลำบากงานเข้าอีกหากเกิดการฉ้อโกงกันขึ้นแล้วผู้เสียหายต้องการหลักฐานแสดงตัวตนของผู้ต้องหาฉ้อโกงแต่เอกสารที่มีในมือเป็นของปลอมเอาไปแจ้งความจนตายก็หาไม่เจอเพราะดันแปลงมา

เหมือนๆ ไปทำบัตรประชาชน, ขอเล่มทะเบียนบ้าน, โฉนดที่ดิน ฯลฯ ส่งสำเนากับรูปถ่ายไปได้ไหมหนอจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปที่สำนักงานท้องที่ๆเราอาศัยอยู่
                            ขอบคุณท่านนะคับที่ช่วยอธิบาย กระจ่างแจ้งเลยคับ ^^
                            Last edited by OCZ; 4 Jul 2017, 01:00:43.

Comment

• ดีครับสบายใจทั้งคนซื้อและคนขาย

Comment

• เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

Comment

Working...
                                X