[ทริปถ่ายรูป] :ถ่ายไฟต้อนรับปีใหม่กันครับพี่น้อง: [ทริปถ่ายรูป]
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 61

Thread: [ทริปถ่ายรูป] :ถ่ายไฟต้อนรับปีใหม่กันครับพี่น้อง: [ทริปถ่ายรูป]

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Default [ทริปถ่ายรูป] :ถ่ายไฟต้อนรับปีใหม่กันครับพี่น้อง: [ทริปถ่ายรูป]

หลังจากเงียบหายไปนานกับการตะเวณถ่ายภาพ ในบอดร์ดนี้ ได้เวลานัดพบปะกันภาษาคนชอบถ่ายภาพ กันบ้านะครับ สถานที่ ที่เราจะไปลุยถ่ายกัน ก็คือ MBK สยาม ยาวไปถึงเซ็นทรัลเวิดล์ งานนีขอให้เพื่อน ๆเตรียมขาตั้งกันมาด้วยนะครับ

เรื่องเวลาเรานัดกันประมาณ 4 โมงเย็น ย้ำอย่าช้ากว่านี้นะครับ เพราะแสงเย็นหมดแล้วจะพลาดแสงของฟ้าที่สวยไป ส่วนจะในวันที่เท่าไร คงต้องให้เพื่อนๆ เข้ามาโหวตกันครับ

26-27-และ 28 ธ.ค. นี้ (ศุกร์-เสา-อาทิตย์) เลือกวันใดวันหนึ่งครับ...ไปถ่ายรูปแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ

เพื่อน ๆ คนไหนสนใจลงชื่อกันได้เลยนะครับ
    Last edited by ด๊อกเตอร์แซด; 7 Dec 2008 at 21:30:29.

OverclockZone Member powermove's Avatar

เสียดายจังครับพี่ สอบกลางภาคพอดีเลย ทั้ง 3 วันอ่ะ
    ตารางสอบ
    รหัสวิชา ชื่อวิชา วันสอบกลางภาค
    CPEN1291 ปฏิบัติการวิศวกรรมคอมพิวเตอร์เบื้องต้น 2 เที่ยง(เสาร์)วันที่ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2551

CPEN0225 การออกแบบระบบที่ควบคุมด้วยไมโครโปรเซสเซอร์ เที่ยง(พุธ)วันที่ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2551

MATH0211 คณิตศาสตร์ 4 เช้า(อาทิตย์)วันที่ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2551

CPEN1340 การออกแบบระบบฐานข้อมูล เที่ยง(อังคาร)วันที่ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2551

CPEN0210 โครงสร้างข้อมูลและอัลกอริธึม เที่ยง(อาทิตย์)วันที่ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2551

CPEN1312 การเขียนโปรแกรมเชิงเหตุการณ์ เช้า(ศุกร์)วันที่ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2551

CPEN1341 ระบบสารสนเทศการจัดการ เที่ยง(จันทร์)วันที่ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2551

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ไปด้วย เดี๋ยวไปเป็นแบบ

อ๊ะ แย่ละ ต้องหาเกาะอกใส่ก่อน เดี๋ยวไม่ทัน Portrait!!!

OverclockZone Member smilecat's Avatar

มือใหม่ขอไปศึกษาได้ไหมครับ
    เดี๋ยวขอดูงานก่อนนะครับว่าว่างปล่าว

OverclockZone Member Fon589's Avatar

22-26 ไม่ได้แน่นอน สอบบบ !! - -"
    27-28 ยังไม่แน่อ่ะคับ เผื่อปีใหม่ไม่ไปไหน ก็อาจไปด้วยล่ะกันพี่

Ps. ไหนว่าจะไปแอ่ว สาวลาวไงพี่ ปีใหม่อะ :P

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar

Quote Originally Posted by Fon589 View Post
    22-26 ไม่ได้แน่นอน สอบบบ !! - -"
    27-28 ยังไม่แน่อ่ะคับ เผื่อปีใหม่ไม่ไปไหน ก็อาจไปด้วยล่ะกันพี่

Ps. ไหนว่าจะไปแอ่ว สาวลาวไงพี่ ปีใหม่อะ :P
    ว่าจะไปอยู่..นะน้องฝนแต่...พี่คืนตั๋วไปแล้วตั้งแต่ มีเรื่องที่สนามบิน ว่าจะบินช่วงนั้นไม่ได้บินแล้ว

OverclockZone Member harubiji's Avatar

ถ้าเป็น 27 ได้ล่ะก็แหล่มเลย จะได้ขอไปฝึกฝีมือด้วยคนครับ (มือใหม่จ้า)

OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

ไปด้วยคับ ...
    26 ทำงาน ช่วงเย็น คงไม่เหมาะ
    27 ไม่ทำงาน ได้คับ
    28 วันอาทิตย์อยากนอน....

โหวต 27 คับ

คงไม่มีใครปฏิเสธวันที่ 27 นี้นะครับน้อง ๆ พี่กำหนดเวลาหน่อยละกันเนื่องต้องการแสงยามเย็นเพื่อให้ได้ฟ้าที่สวยตัดกะแสงสีประดับยามปีใหม่ ขอให้มากันประมาณ 4 โมงเย็นไม่เกิน 4.30 นะครับ ไม่งั้นแสงหมดเราจะอดถ่ายฟ้ายามเย็นกัน ^^"

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

27 เย็น
    มือใหม่มาก จะตามไปตักตวงความรู้ด้วย ครับ

ว่าแต่จะไปรบกวนเค้ามากกว่าไปถ่ายเองละมั๊ง งานนี้

Quote Originally Posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
    27 เย็น
    มือใหม่มาก จะตามไปตักตวงความรู้ด้วย ครับ

ว่าแต่จะไปรบกวนเค้ามากกว่าไปถ่ายเองละมั๊ง งานนี้

มาสนุกกันมากกว่าครับ...

Super Moderator tor_Za's Avatar

ไปมึนด้วยได้ม่ะ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ไปมึนด้วยได้ม่ะ
    เบีย 7-11 โลเคชั่นน้ำพุ เซ็นทรัลเวิลด์ สนม่ะละ ไม่ต้องจ่ายค่าเบียหลอดให้แพง คุคุคุ

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

อยากไปหงะ แต่อยู่เชียงใหม่อะ อดเลย
    พ่อแม่คงไม่ให้เด็กอายุ 17 ไปกรุงเทพเองลำพังแน่
    (นอกจากจะลากพ่อแม่ไปด้วย)

ปล.ปิดคริสมาสยาวถึงปีใหม่ ว่างไม่มีไรทำ อยากไปจัง หัดถ่ายรูปด้วยเลย

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by [KoonG] View Post
    อยากไปหงะ แต่อยู่เชียงใหม่อะ อดเลย
    พ่อแม่คงไม่ให้เด็กอายุ 17 ไปกรุงเทพเองลำพังแน่
    (นอกจากจะลากพ่อแม่ไปด้วย)

ปล.ปิดคริสมาสยาวถึงปีใหม่ ว่างไม่มีไรทำ อยากไปจัง หัดถ่ายรูปด้วยเลย
    ผมล่ะสุดจะอยากไปเชียงใหม่

บ้านว่างๆมั้ยครับ เผื่อไปขาเป็นกาฝากมั่ง

อยากไปถ่ายรูปเชียงใหม่ เอิ๊กๆ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

เพิ่งไปถ่ายไฟหน้า ZEN มาเมื่อคืน เกือบกลับไม่ถึงบ้าน รถเมล์หมด เซ็งจริงๆ ไอ้บ้านนอกเข้ากรุง

OverclockZone Member ManMath's Avatar
    Math-Com Bangmod[Kmutt]

ขอคอนเฟิร์มครับว่า จัดไฟได้สวยจริงๆ

ไปเก็บรูปมาแล้วครับ อิอิ

ไปถึงอย่าหงุดหงิดหละ คนเยอะยังกะอะไรเลย ==*

Quote Originally Posted by ManMath View Post
    ขอคอนเฟิร์มครับว่า จัดไฟได้สวยจริงๆ

ไปเก็บรูปมาแล้วครับ อิอิ

ไปถึงอย่าหงุดหงิดหละ คนเยอะยังกะอะไรเลย ==*
    เช่นกันครับ ไปเซอร์เวย์มาพร้อมกับความเมาเล็กน้อย คนแน่น หงุดเพาะคนเดินตัดหน้ากล้องนิแหละ...

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by ด๊อกเตอร์แซด View Post
    เช่นกันครับ ไปเซอร์เวย์มาพร้อมกับความเมาเล็กน้อย คนแน่น หงุดเพาะคนเดินตัดหน้ากล้องนิแหละ...
    เหอะๆ

แบบนี้ต้องไปกันเยอะๆเลยครับ ล้อมกล้องเอาไว้ กันคนเดินผ่าน

แต่สงสัยจะได้ถ่ายแค่ไม่กี่รูป คงอาจจะโดนกระทืบได้

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    เหอะๆ

แบบนี้ต้องไปกันเยอะๆเลยครับ ล้อมกล้องเอาไว้ กันคนเดินผ่าน

แต่สงสัยจะได้ถ่ายแค่ไม่กี่รูป คงอาจจะโดนกระทืบได้
    โอย..ท่านผมไม่ใจร้าย กับเดก(สาว) สตรี และคนชราหรอก

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks