Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Case ที่กันฝุ่นดีๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Case ที่กันฝุ่นดีๆ หน่อยครับ

คือ คอมที่ผมทำงานนั้นตั้งอยู่ในห้องเป็นห้องปักผ้าน่ะครับ

ซึ่งฝุ่นเยอะมากๆ ต้องแกะออกมาเป่าทุกอาทิตย์ครับเยอะมากจริงๆ

พอดีว่าช่องเสียบ USB ด้านหน้ามันเสียพอดี เลยมีความคิดว่าอยากจะเปลี่ยนเคส

ช่วยแนะนำเคสรุ่นที่สามารถ ป้องกันฝุ่น ดีๆซักรุ่นนะครับ

มีงบประมาณ 2000 ครับ

Cooler master Elite 330 ราคา 1200 บาท
    ด้านหน้าเป็นตะแกรงหลังตะแกรงมีฟองน้ำกันฝุ่นถอดพัดลมด้านหน้าออกติดแต่พัดลมดูดออกด้านหลังพอครับใช้ได้
    ตัวนี้เย็น Confirm ฟันธง

Comment

เอาผ้าขาวบางมาตัดๆ แล้วขึงกับพัดลมเคสด้านนอกสิครับ

Comment

คงจะลำบาก
        เพราะฝุ่นกับเคสเป็นของคู่กัน
        ขนาดไม่เปิดเครื่อง 2-3 วัน ฝุ่นยังบานเลย
        หาวิธีทำความสะอาดฝุ่นจะดีกว่าหาวิธีป้องกัน

Comment

ยังไงก็มีฝุ่น...

ลองไม่เปิดพัดลมดูสิครับ ลมจะได้ไม่หมุนเข้าเคส

ซัก1อาทิต ลองดูผมไม่เคยลองนะ ^^

Comment

Originally posted by zardozku View Post
            ยังไงก็มีฝุ่น...

ลองไม่เปิดพัดลมดูสิครับ ลมจะได้ไม่หมุนเข้าเคส

ซัก1อาทิต ลองดูผมไม่เคยลองนะ ^^

Comment

ไม่รู้ รอท่านต่อไป

Comment

Working...
              X