Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดผม ปังย่ามองเป็นร้านเน็ด????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดผม ปังย่ามองเป็นร้านเน็ด????

คือผมใช้เสปกเครื่องตามนี้นะครับ

CPU : Duron 850
    MB : A7V8X-X (ซื้อมามือสอง)
    Ram : 768 Mb.
    VGA : FX5200 128 MB.
    HDD : Seagate 80 GB. PATA

คือว่า โหลดเกมปังย่ามาเล่นแล้วมันคงมองว่าเป็นร้านเน็ดหรือไงก็ไม่รุ ดันมีมาสคอตกับแคดดี้มาให้ แล้วก็อุปกรณ์ของที่มีในร้านเน็ดมาให้เฉยเลย ทั้งที่ผมก็ไม่ได้ไปปรับอะไรทั้งนี้น ลงวินโดวส์เส็ดก็เล่นเลย ดูแล้วก็ไม่เห็นจะมันบัคอะไร เลยลองเปลี่ยนแผ่นลงวินโดวส์ดู ก็เป็นแบบนี้อีก เกมก็ลองไปเอาของเพื่อมาแล้ว ก็ยังเป็นอยู่ เลยลองเปลี่ยนเมนบอร์ดเป็นรุ่นอื่น ก็หายครับ งง มาก

สรุปแล้วเป็นที่อะไรครับ เป็นที่บอร์ดใช่มั้ย หรือเป็นที่ driver???

น่าจะไดร์วเวอร์แลนหรรือไม่ก็วินโดวส์ อ่ะครับ (บอร์ดเดียวกะบอร์ดเก่าผมเลย) แต่ของผมไม่เป็นนะ

รบกวนท่านต่อไปครับ

Comment

หรือเค้าแก้ไบออสมา

Comment

แล้วมันไม่ดี หรือไงคับ
        ได้ ปังย่าคาเฟ่ มาใช้ฟรีๆ อิอิ

Comment

Originally posted by socool2550 View Post
          แล้วมันไม่ดี หรือไงคับ
          ได้ ปังย่าคาเฟ่ มาใช้ฟรีๆ อิอิ
          ผมก็ว่างั้นดีกว่า อิจฉา

Comment

มันอยู่ที่ IP ไม่ใช่หรือครับที่จะทำให้ได้ net cafe เึคยเห็นคนทำให้ Cabal เล่นที่บ้านได้ IP Bonus อยู่เหมือนกัน ไม่น่าจะเกี่ยวกับเมนบอร์ดนะ

Comment

^
              ^
              ^
              เห็นด้วยก้ ท่าน ข้างบน

Comment

ก็ไอพีเป็น by DHCP อ่ะ

Comment

Working...
                X